Asante, ndugu Williams, salamu ndugu na mkewe, wajumbe wote hapa uh, kwenye karamu April hii. Bila shaka ni heshima kukuwa hapa, imetusamia wakati tangu tulipoanza kuja huku yeah. Nami uh, nataka kumshukuru huyu Lee, bibi siwezi kukumbuka jina lake. Bili ameniambia tu, amenipa kifurushi cha peremende za Krismasi naye akakilete tu kwenye matoka muda mfupi uliopita. Dada siwezi kukumbuka jina lake, ametoka hapa California. Ye ilikuwa zawadi yangu ya kwanza mm -hmm. ya Christmas, so kwa hivyo uh, nakushukuru na uh, kwa ajili yake. Sasa usiku huu ni sasa kule so, tushan, uh, ni saa tatu na dakika kumi mbali, nafikiri ni saa mbili na dakika kumi hapa, kwa hivyo sisi kuna kujisikia miongoni mwa watu, mimi kuchukua muda mrefu ni kiubii kwa hivyo na natumaini, asanteni. Jinsi watu wema humu, nawashukuru. Lakini mimi mimi nimehubiri kupita kiasi karibu, hivyo usiku huu nimekuwa nikichukua muda mrefu sana, kutoka kutoka Shreveport na kote nchini, nikija humu usiku, baadaye usiku na Uh, unatikizwa kidogo majua na baridi na koo la, la kauka na kupewa kupewa na sauti. Nilianzia kule Hirio. Uh, nilipoteza nywele zangu nilipokuwa miaka michache iliyopita, nami nilikuwa na kipande kidogo nilichokuwa nikivaa nilipokuwa nikihubiri kule kaskazini nisipate mafua. Nilienda nilienda Hirio na nikakisahau, na kweli nikapata mafua, hizo pepo zikivuma hivyo, bila shaka nilipelekwa nje kwa, kwa bahati mbaya, huku ngozi ikiwa nyororo, nikiwa na jasho kidogo tu, nami ikaniingia kooni hasa. Ilinibidi kufunga mikutano mingi, kwa hivi nimepewa na sauti kidogo. Sikuhuu tunataka kusema, tumekuwa na wakati wa ajabu uh, tukija milimani na mikutano siku uliyopita. Tulikuwa na wakati wa ajabu uh, kule pamoja na hao ndugu kwenye ule mkutano, na kwa hivyo tulikuwa na umati mkubwa sana na hudhurio njema sana, watu wakiwa wanyenyekevu sana na wema. So kwa hivyo inanifanya mimi nisikie vizuri sana kuwa sehemu ya wafanyabiashara wa jili yote imekuwa anaona, nina ujumbe kutoka kwa Mungu kwa kipekee kidogo kwa watu wengine, siwezi kuisaidia kuwa sinabudi kuwa jinsi nilivyo, nasi sikusudii kuwa tofauti. Ni kwamba tu ni eh, ninaishi katika wakati unaobadilika tuna uh, mradi tu unajenga ukuta upande mmoja ulionyoka, yote ni sawa wa, eh, ma, mwashi anaweza kuendelea moja kwa moja uh, safuni, bali inapokubidi ugeuze pembeni, hapo ndipo wakati. Nasi hatujengi ukuta, tunajenga nyumba maona, kwa hivyo hizi kona hazina budi kuja, zilikuja katika wakati wa Luther John Wesley na wakati wa kipentekosto, ziko hapa tena. Kwa hivyo sisi ni vigumu kugeuza pembeni. Basi ninashukuru sana kwa Mungu, hata ingawa kumekuwa na ibada nyingi, watu wameitikia asili mia Waiduwa sana. Kwa hivyo tunashukuru sana, tunamshukuru kila mmoja wenu. Na sasa kabla hatujafungua kitabu na tuzungumze na mwandishi wake mkipenda kwa muda mdogo tu, tunapoinamisha vicho vyetu. Mungu mpendwa, tunashukurani kwako usiku huu kwa heshima ya kumjua Yesu Kristo mwokozi wetu mwana na kusamehewa bure kwa dhambi zetu na kujua ya kwamba damu yake imetosha, ambayo imekwisha kufunika dhambi zetu zote, na makosa yetu yote imefutwa kabisa na kutupwa katika bahari ya usaulifu ya Mungu. Bibi harusi wake atasimama kwenye ile karamu ya harusi akiwa msafi, asiyekoshiwa, apate kuolewa na mwana wa Mungu. Jinsi tunavyokushukuru kwa utoshelevu pamoja, yes, na imani kujua ya kwamba hatutegemei we ustahili marriage, wetu bali katika is, ustahili wake pekee, so kwa ajili ya yale aliyototendea, so tunashukuru sana. Asante kwa, kwa, kwa kufanikiwa ambako hawa ndugu walipata oversea, kule ng'ambo na inchi hizo kule ambako wao wanaona njaa na kio cha Mungu kwamba Bwana ya kwamba kama wakirudi tena, ya kwamba hawa watoto walioletwa kwenye ufalme watakuwa nyanya za nyanya na babu za babu za watoto, watoto watakaowaleta pia. Tujalie Baba, tubariki so pamoja usiku huu, Roho Mtakatifu, na tupe sisi mambo tunayohitaji. Ufunge midomo yetu kwa mambo yasiyotupasa kusema na ufungue mioyo yetu kupokea yale ungetwambia tujalie Baba katika jina la Yesu twaomba amin. Sasa na tufungue mafungu machache katika Biblia ambayo ningetaka kuzungumzia juu yake kwa muda mdogo usiku huu, nayo yapatikana katika Marko Mtakatifu sura ya kumi and, uh, nami nilikuwa miaka ni michache nilipohubiri, ninge- hata hainge nilazimu kuandika mustasari, ningekumbuka aku nilazimu kuvaa miwani kusoma Biblia. Bali kwa maana nimepita nice ni umri wa uh, miaka ishirini na mitano mara mbili, basi ni vigumu kidogo kwangu kufanya kama nilivyokuwa nikifanya, yes. Na ni kama motokaa iliyozeeka mbali, ningali ninakwenda mbio ah, ah. Nataka kuendelea kuvumisha hata nitakapoingia ah, takatakani nikaundwe tena. Hiyo ndiyo hati. Luka mtakatifu sura ya kumi kuanzia uh, na mimi nilisema aya ya ishirini na moja the iwapo the unaweza kuipata hapa mahali fulani uh, nimekosea, ni Marko mtakatifu. Samahani eh, Marko mtakatifu sura ya kumi na aya ya ishirini kuanzia aya ya ishirini na moja nataka kusoma Hebu na tupungue haya ya kumi na saba hasa hata alipokuwa akitoka kwenda nchiani, mtu Aka ni, mmoja akaja mbio akimpigia magoti chini, akamuuliza, mwalimu mwema, nifanye nini nipate kuuridi uzima wa milele? Yesu akamwambia, kwa nini kuniita mwema? Hakuna aliye mwema ila mmoja, ndiye Mungu. Wasijua amri Usizini, usiuwe, usiibe, usishuhudie uongo usidanganye, waheshimu baba yako na mama yako. Akamwambia, Mwalimu, haya yote nimeyashika tangu utoto wangu. Kisha akasema, Yesu akamkazia macho, akampenda, akamwambia, umefungukiwa neno moja, enenda ukauze ulivyo navyo vyote, uwape masikini nawe utakuwa na hazina mbinguni, kisha njoo ujitwike msalaba wako unifuate. Walakini yeye akakunja uso, uso kwa neno hilo, akaenda zake kwa huzuni, kwa sababu alikuwa na mali nyingi. Mungu abariki kusomwa kwa neno lake. Sasa tutazungumza usiku wa leo juu ya somo fulani. Nataka maneno yenyewe yawe unifuate, nalo somo langu uongozi Naam, ni jambo ngine, lakini nalifikiria labda leo katika kuomba. Nami nimekuwa nikichukua muda mrefu na kila usiku kote, katika ujumbe nilionao ambao Mungu amenipa kutangaza, nalifikiri usiku huu humu katika mkutano huu mpya ningeliendea li, katika njia nyingine, na mara nyingi tumezungumza juu yake nto akauita uh, yule mtawala kijana tajiri, na wengi wa hudumu humu wa ndugu zangu bila shaka wameuendea katika njia nyingi mbalimbali, na mimi nataka kuuendea ka, katika njia tofauti usiku wa leo kuliko vile nimewahi kuuendea huu uongozi. Hili, kumbukeni, hili ya kwamba kila mmoja wetu, vijana kwa wazee, hatua ya kwanza uliyohai kupiga ili kubidi kuongozwa na mtu fulani right. Hiyo ni kweli. And na hatua ya mwisho ambayo utapiga mtu fulani atakuwa akikuongoza. Mtu fulani, no, hana budi kuongoza like. Mungu ametulinganisha na kondoo, na iwapo yeyote anajua juu ya kuwafuga kondoo na tabia ya kondoo Naam, unajua ya kwamba kondoo hawezi kujiongoza, hana budi kuongozwa. Hata machinjioni tunaona ya kwamba watu waleta kondoo mle, naye anaongozwa hata machinjioni na mbuzi. Mbuzi humwongoza pale juu, kisha anafika ukingoni mwa lile shimo, ya yeye huruka akaliepa, naye kondoo huendelea moja kwa moja hata machinjioni. Kwa so hivyo, uh, wao tunaona ya kwamba kondoo hawezi kujiongoza. Nakumbuka kisa changu na mmoja wao. Wakati mmoja, nilikuwa mlinzi wa wanyama katika Indiana, nami na nilikuwa kule mbugani, nikasikia kitu mlio wa kuhuzunisha sana, na ilikuwa mwanakondoo alikuwa amempoteza mamaye, naye hangeweza kwenda alipokuwa mamaye, na mamaye hangeweza kupata njia ya kumfikia yule mwanakondoo. Nami nikamchukua maskini mtoto huyu, na jinsi alichotulia akinlalia nami na nikaenda kule huku mikono yangu ya imemshika maskini mtoto huyo na kulia, na nami nikamsikia jinsi yeye alilala raha mstarehe, huku anaengemesha kichwa chake kwangu. Alionekana kama alijua ya kwamba nini ningemsaidia. Naliwaza e, mwamba wenye imara wako nitajificha, nichukue niweke kwenye mikono ya Bwana Yesu, nami nitarudika, kwa kuwa najua nitaenda ni, ni nyumbani kuwa pamoja na wapendwa wangu na nikawaza mwishoni mwa safari ya maisha yangu nilete tu mikononi mwako o Bwana, ndivyo najua nitabebwa nivushwe mtoni. um, wakati huo kule upande wa pili ambako hakutakuweko huzuni balls, na magonjwa na kadhalika, nami nitakuwa pamoja down, na wapendwa niliowapenda na kama utachunguza maumbile, kuna jambo kuu katika maumbile. Kila kitu nikitazamacho na ambacho Mungu ameumba, yeye ndiye mwanzilishi wa maumbile. Maumbile yako katika mvululizo, maumbile yote huwa vivyo hivyo. Waona, kila kitu kama nilivyosema, naamini jana jioni, ya kwamba maumbile humshuhudia Mungu. Kama hutakuwa na Biblia, kamwe ungalitazama maumbile na kujua ya kwamba Biblia hii ni kweli. Ni nilipata majaliwa ya kuzunguka zunguka ulimwengu nami, nimesoma mambo mengi na kuona dini mbalimbali. Waislamu, nami nimesoma Qurani, na kuona Washite, Wajeini, Waislamu na Wabudha na kadhalika. Hata hivyo, kila moja yao zote zina filosofia fulani na, na, na kitabu cha kanuni za imani na kitabu cha Torati na kadhalika, kwani Biblia yetu ni kweli na Mungu wetu ndiye tu aliye sahihi, maana kila mmoja wao hana budi kuelekeza kidole eh, kwenye kaburi mahali fulani ambamo mwanzilishi wao yungali analala, bali Ukristo huelekeza kidole chake kwenye kaburi wazi, na unaweza kuishi katika uwepo wa yeye yule aliyewekwa mle. Yeye yu hai, ni Mungu aliyekuwa ni Mungu aliye si nilikuwa ama nitakuwa mbali. Mimi niko na maumbile yote yako katika mfululizo, kama nilivyosema, nikienda kuhusu nyakati zetu za kanisa, ambazo tuna vitabu vinavyokuja, zile nilifanyaje uh, kuhusu kuandika kwangu kwa zile nyakati saba, na jinsi tunavyoona kanisa, jinsi limekomaa likikuwa tu, jinsi hasa maumbile yote kufanya basi tulikuwa tukinena hivi majuzi, jinsi jua huchomoza asubuhi, mtoto mchanga nyonge sana, hana nguvu nyingi kwake, na siku inapoendelea linapata nguvu zaidi, lina nguvu zaidi kufikia saa mbili, linaingia shule kama kijana mwanamume au kijana mwanamke, hayapata saa tano, limetoka shuleni na liko tayari kwa utumishi wa wake fusa linapozunguka, hata yapata saa tisa, linabadilika kutoka umri wa makamu hata umri wa uzeeni, kisha linakufa jioni. Yeah, e, huu ndio mwisho wa jua la. Linarudi asubuhi inayofuata kushuhudia ya kwamba kuna uhai, mauti, kuzikwa, kuvuka. Mwan pachunguza miti jinsi inavyojimudu na kufanya Mtu mmoja kule Kentucky na, napenda kuwinda kindi, nami nikashuka nikaenda kule katika majira ya kupuputika kwa majani kuwinda kindi pamoja na rafiki yangu, na ikawa ukakauka sana, na mtu yeyote aliyepata kuwinda kindi wa kijivu ajue jinsi ilivyo vigumu kuwakaribia huku majani yakichakarisha. Ila jamani, Houdini ni stadi wa kuponyoka kwa kwa wanyama hao jinsi wanavyoweza kutoroka. Ndipo sasa nikajaribu kufyatua bunduki, upeo wa macho yadi hamsini, inahitaji uwindaji mzuri kupata hesabu ya siku moja. Kwa hivyo, bwana, huu dirasi yangu shahidi wa Yehova aliyeongoka alikuwa pamoja nani nasi akasema, anajua shamba humu ambamo kuna mtu aliye na wengi sana. Tunawaita kule hola. I bwana, wanaojua hola ni nini? Vema, umetoka upande gani wa kendake? Hata hivyo wow, na huko ndiko ninakotoka. Kama hapa katika moja ya mikutano, si muda mrefu uliopita, nasema haya kwa ndugu Williams na wengine, habari zake na walisema tutasimama sasa na kuimba wimbo wa taifa. Wimbo wa taifa nani? Nikasema nina shauku ya kule nyumbani kwangu Kentucky. Haia, hamna aliyeimba nani. Kwa hivyo huo ndio uliokuwa wimbo pekee wa taifa niliojua. Basi so, uh, tulikuwa uh, tulikuwa, tulikuwa um, sasa sawasawa bwana sawa, sawa, tafadhali oh, amwombee bibi fulani sasa umundani ambaye anatokwa na damu puani na tuombe. nami naomba ya kwamba neema yako na rehema zitamguza mwanamke huyu mpendwa sasa hivi na kukomesha hiyo damu na watu wanaoamini ambao wamekusanyika pamoja. Huyo mwanamke amekuja hapa kufurahia neno la Bwana pamoja na ushirika wa watu. Nami nakuomba Bwana sasa hivi kumkemea adui na kukomesha huko kutokwa na damu katika jina la Yesu Kristo. Amina, nasi tunaamini. Endelea na hiyo hadithi ndogo, kusudi tupate kujisikia, kabla hatujaenda hatujaendea, muhtasari mdogo ambao nimeandika hapa na maandiko machache. Sasa yeye alisema vema, huyo mzee, tutaenda kule tukamuone yeye. Anahola wengi huko kwake, akasema bali yeye ni kafiri. Akasema kama angalitulaani kama tungalienda kule kasema lakini hatuwapati kindi hapa. Tumekuwa tukipiga kambi kwa majuma mawili, nasi tulikuwa wachafu huku, ndevu zimetujaa usoni. Hivyo akasema sema basi basi, tuende kule. Basi tukashuka tukaenda maili chache, yapata maili ishirini, kesha kuwa mle injini hapo awali kwa siku tatu usiku kwenye kambi ya Wamethodist ambako kulikuwa na mambo makuu aliyotenda Bwana na huduma kuu ya uponyaji miongoni mwa wa Methodist. Uh, kisha tulienda mbali huko tukipanda vilima na holas, na vilele unabudi no, kujua kendaki ujue ni mahali pa namna gani ulipaswa kupitia. Na tuliporudi kule uh, tukafikia nyumba fulani, na hapo aliketi mzee wazee wawili wameketi chini huku wamevalia kofia zao za kale zimeinamishwa juu ya nyuso zao. And na ana ye akasema, akasema huyo yeye ni mgumu sana, akasema yeye hulikia ye, neno mhubiri naye kasema. Kwa hivyo nikasema vema, afadhali ni keti kwenye matokaa, ama hatutawinda kamwe. Kasema naenda kamulize uh, kama tunaweza kuwinda. Kwa hivyo akatoka na kwanza kwenda kule akawazungumzia na kule kindeki, ndaima wajua, ni karibu na kadhalika. Kwa hivyo akaenda kule na uh, kusema, nishangaa tu kama tungaliwinda kidogo huku kwako. Aketi pale karibu umri wa miaka old. sabini na mitano, huku tumbako ikizuzika kutoka mdomoni mwake, akasema akasema, akatema uh, mate na kusema jina lako nani? Yakasema jina langu ni Wood. Yakasema je wewe ni jamaa yake mzee Jim aliyeishi? Akasema naam, mimi ni mwana wa Jim. Akasema mimi ni Banks, naam, vema. Akasema je, Jim alikuwa mtu mwaminifu? Akasema bila shaka, fanya upendavyo. Akasema akasema uko peke yako? Akasema uh, la, mchungaji wangu yuko kule. Akasema, kasema ati nini? Mchungaji wangu yuko motokani kaani. Kasema anawinda pamoja na nani? Kasema usiniambie umekuwa duni sana, hata inakubidi kuambatana na mhubiri kila uenda. Kwa hivyo ni mzee mkali. Kwa hivyo nikafikiri ingalifaa nitoke kwenye matakaa mwa jua. Kwa hivyo nikatoka na kuenda karibu naye, akasema sema, wewe ni mhubiri? Nikasema naam bwana. Akanitazama juu chini, damu ya kindi na mchafu, akasema. Nikasema sionekani ni sana, sana kama hivyo vema, inapenda hivyo. Naye akasema wajua, nataka kukuambia jambo fulani. Akasema uh, nadaniwa kuwa kafiri ma, naam bwana, nafahamu hilo, nikasema sifikiri hilo like, ni jambo you la kujivunia sana, hata hivyo sivyo. Akasema vema, yeah, akasema sijui, kisha akasema, nitakwambia ni wafikiriavyo, unabwekea mti usio na kitu na ni wakati wanajua, maana yake, unaona, maana yake ni mbwa anayedanganya, unaona, mnyama kamwe ajuma mle juu, unaona. Kasema unabwekea mtu usio na kitu. Ukasema haa, ni maoni yako. Eh, akasema, bema. Akasema, tazama, unaona lile dohani la kale linalosimama kule? Naam, nilizaliwa hapo miaka sabini na mitano iliyopita. Akasema, nimeishi hapa hapa kwenye eh, vilima hivi, wakati huo wote, miaka hii yote. Akasema, nimetazama angani, nimetazama huko na huko, na bila shaka, katika miaka hii yote sabini na mitano, ningeona kitu kilichofanana na Mungu. Udhani hivyo? Akasema, vema, inategemea unatazama nini? Waona? Unachotafuta? Na akasema vema, b-bila shaka siamini kuna kiumbe kama hicho, nami naamini nini, watu huondoka tu kwa ku, ku, kwa ujanja kuwaibia watu fedha zao na kadhalika, na hivyo ndivyo iendavyo. Akasema vema, wewe ni raia wa Marekani, una haki kuwaza utakavyo. Kasema, kuna mtu mmoja wakati mmoja nilisikia habari zake, akasema huyo bila shaka kama yeye kama ningetaka kuzungumza na mtu huyo, akasema ningetaka kumuuliza maswali machache. Akasema naam bwana, akasema alikuwa mhubiri, huenda unamjua, akasema alikuwa na mkutano humu Campbellsville, si muda mrefu uliopita kwenye uwanja wa kanisa kule kambini. Akasema sasa sa jina lake, akasema anatoka Indiana, nami nikasema eh, naam bwana, na ndugu huyo akaanza kusema hivyo hivyoahivyo akasema, nikasema, je, nasema? Akasema ni mzee mtu fulani yule mlimani. Akasema you know, wajua, alikuwa anakufa kwa kansa. Akasema you know, mi na mke wangu tungeenda kule asubuhi kubadilisha kitanda chake. Akasema wao hata angalimuinua juu kutosha Uh, kumwekelea juu ya bakuli ili kujisaidia. Ikasema iliwabidi tu kuondoa shuka, kisha akasema alikuwa anakufa, alikuwa ameenda luvu na kusema madaktari waliisha mkatia tamaa na kusema atakufa, ndio yake. Akaenda kwenye huo mkutano na kusema huyo mhubiri alikuwa akisimama pale jukwaani, akatazama sana makutano na kumwita mwanamke huyu kwa jina lake nakumwambia alipoondoka, alichukua leso na kuiweka kibetini mwake na kuliita jina la mwanamke huyu chini huko maili ishirini humu, wakusema jinsi alivyokuwa akiugua kansa, jina lake lilikuwa nani na yote aliyopitia. Kasema chukua leso hiyo na ukaiwekelee juu ya huyo mwanamke kisha kasema ya kwamba huyo mwanamke ataponywa kansa yake. Kisha kasema wakaja humu usiku huo, sema hakika nilisikia kelele za kutisha sana kule lifikiri jeshi la wokovu limevamia hicho kilele cha kilima juu kule nikasema bema, nikasema nikakisia, maskini yule dada amekufa. Nikasema bema, kesho utaondoka kwenda kuleta gari la kukotwa tupate kumchukua tumfikishe kwenye barabara kuu, kasema wapate kumpeleka kwa mzishi. Nasema kuwa tutangoja, hamna haja ya kwenda wakati kama huo usiku, yapata maili moja juu kilimani tukaenda kule uh, juu asubuhi iliyofuata. Na wajua nini kilitendeka? Kasema la bwana. Yeye akasema huyo mwanamke alikuwa ameketi ame pale, akila keki ya matofaa na akinywa kahawa pamoja na mumewe nanikasema ha, unamaanisha hayo? Akasema naam, bwana. Jamani, nikasema sasa bwana, kweli really haumaanishi hivyo? Akasema inayoanitatiza ni je, huyu mtu na hakuwa amekuja nchini kamwe, alijuaje really hayo bwana? Nikasema, mana huamini hayo. Kasema, ni kweli, unaamini hayo? Akasema, vema, naenda moja kwa moja mlekimani, naweza kukuthibitishia. Ananihubiria sana, kwa hivyo nikasema mhm, nikachukua tofaa ni nikasema <laughs> <the laughs> <the laughs> naweza kuna moja ya haya matofaa nami nikaipangusa kwa nguo zangu. Ema manyigu manjano wanayala, na kisia unaweza kupata moja osa. Na sasa nikasema, vema vema. Kaliuma ni kaliuma, ikaliuma, nikasema hilo ni tofaa nzuri. Akasema ndio. Kasema wajuaje? nilipanda huo mti pale miaka arobaini iliyopita ama kitu kama hicho. Hiyo ni kweli bwana. Nikasema pema. Na kila mwaka nikasema naona kwamba sijapata umande ulioganda bado, ni mwanzoni mwa Agosti. Akisha nikasema majani yanapukutika toka mitini. Naam bwana, hiyo ni kweli, inaelekea majira ya kupukutika kwa majani naam, naamini yatakuwa mapema wakati huu. Nikasema naam bwana, kabadilisha tulichokuwa nikasema vema. kwa jua ni ajabu. Nikasema uh, jinsi huo utovu unavyotoka kwenye huo mti. Nikasema kisha hayo majani yanapokutisha no, uh, na hata hivyo hamna ha, hacapata umande uliogandamana kuua jani <laughs> akasema vema. Akasema well, haya yanahusianoake na yaletunayonena nami. Ikasema vema, ninashanga tu. Unajua, mama kila mara alisema mpe ng'ombe kamba yakutosha na atajinyonga majuo. Kwa hivyo nikampa tu kamba ndefu sana. Kwa hivyo akaendelea mbele, nasema vema, naam, hayo yanahusiano gani? nayo akasema. Najua wa Mungu huyaleta haya matofaa, nanyi mnafurahia haya matofaa pamoja na majani, na mnaketi kivulini na kadhalika, na huenda chini katika majira ya kupukutika hapa uh, majani mwakani uh, na nikasema kisha, unarudi tena pamoja na matofaa na majani and, um, tena sema, math... that's... That's... Oh, na akasema lo, hao ni maumbile tu, hao ni maumbile. Na nikasema sema, bila shaka hao ni maumbile. Nikasema hao ni maumbile mbali, mtu fulani anabudi kuongoza maumbile Haona mimi yeye, akasema hebu niambie, ni nini kinachofanya hivi? Naye akasema vyema tu tu. Eh, kimaumbile ni maumbile. Nikasema Ninaya, ni nani anayeliambia lile tawi ndogo sana na basi sababu ya kuanguka kwa lile jani ni kwamba huo utovu hurudi chini kwenye mizizi. Vipi kama huo utovu ungalikaa mtini katika majira ya baridi, ingekuwaje? Kasema ungaliuangamiza huo mti. Ema, nikasema ni msara gani inayopeleka huo utovu hata kwenye mizizi kusema uh, toka humo. Sasa majira ya kufukutika kwa majani mwakani kunakuja, uh, ingia kwenye mizizi ukajifiche na ukae mle mzizini kama kaburini, kisha kuchukua tena katika majira yafuatayo ya kuchanua unazaa matofaa zaidi na kuchanua majani na kadhalika. Alisema hayo ni maumbile tu yatafanya hivyo, sema hali ya hewa kule eh, kubadilika mwa jua Uh, kuja kwa majira ya kuputuki, kupukutika kwa majani nikasema weka ndoo ya maji kule juu ya mti ulioko kule uone kama maumbile yatayatelemsha chini ya huo mti na kuyarudisha tena wema well, kasema huenda una kitu kasema waza hayo tunapoenda kuwinda akasema uh, lema kasema well, windeni mtakako nikasema nitakaporudi iwapo utaniambia ni akili gani inayopeleka huo utomvu ulimo wa kwenye huo mti ukauingiza mizizini ukakaya katika majira yote ya baridi na kurudi majira ya baridi ya puatayo, na kwambia hiyo ndiyo akili ile ile iliyoniambia kuhusu huyo mwanamke kule. Kasema ilo kuambia, kasema naam bwana. Akasema si yule mhubiri ungejua jina lake. Naam, ndiye huyo. <laughs> Hiyo ni kweli, waona? Basi mwajuaje? nilimwongoza huyo mzee kwa Kristo hapo hapo hapo kwa ushuhuda wake mwenyewe. Na mwaka mmoja baadaye nilikuwa kule nikaisimamisha motokaa ikiwa na leseni ya Indiana uwanjani mwao. Walikuwa wamekwisha kuhama, alikuwa amekwisha kufa na kwa hivyo niliporudi hapo alijimama mkewe alinipura kweli <laughs> kweli na nilifikiri nilikuwa na ruhusa ya kuwinda akatoka mle akasema uwezi kusoma nikasema naam mama akasema uliona ishara za vibao zilizosema hamna kuwinda akasema naam mama mbali nikasema ninaruhusa unaruhusa akasema Aka kisha akasema tuliweka hizo hizo vibao umo miaka mingi iliyopita. Akasema vema dada, uh, nilikosea basi, nasikitika. Kisha akasema kusikitika bure, srezeni za Indiana kule in na kuja mpaka one huku nini, watu wajasiri sana. Nikasema well, well, uh, naweza kueleza. Nikasema ndiyo. Nani aliyekupa idhini? Nikasema sijui tu, nikasema ilikuwa mzee aliyekuwa anaketi pale ukumbini. Nilipokuwa humu mwaka uliopita, nami nilikuwa nikinena habari za Mungu. Waona, naye akatazama, akasema wewe ni ndugu bana. Nikasema naam, mama. Akasema nisamehe, sikujua unani. Akasema nataka kukuambia ushuhuda wake katika masaa ya mwisho ya kufa, aliinua mikono yake na kumshukuru Mungu, asema alikufa katika imani Christ na ya Kikristo, naye akatoliwa kwa Mungu. Wakinyamaza hawa mawe yatapiga kelele. Hapa mna kitu fulani katika maumbile. Watazameni ndege, watazameni wanyama, tazameni kila kitu na tazameni maumbile, tazameni huwa mdogo anavyoruka. Yeye ni ndege tofauti namna gani! Yeye hana nyongo kama skula kama kunguru alavyo Hana nyongo ndani yake. Si lazima aoge majini ma, ma kwa maana ana kitu fulani ndani yake kinachomsafisha toka ndani hata nje. Na hivi ndivyo alivyo Mkristo, hivyo ndivyo Mungu alivyojiwakilisha katika katika kua maana maana, na pia Yesu aliwakilishwa kama mwanakondoo kila mara. Katika maumbile utampata Mungu, naye Mungu alitulinganisha na kondoo ambao hawana budi kuongozwa. Je, mlitambua hapo nilipohubiri ujumbe juu yake hivi majuzi kwamba huwa alishuka juu ya mwanakondoo kumwongoza mwanakondoo naye akamwongoza machinjioni. Huyo, huyo huyo huwa basi. Now, kama mwanakondoo huyo huwa angalitua angali juu ya mnyama wa aina nyingine yoyote, kwa sababu wote walipaswa uh, wawe na tabia ile ile. Maana uh, kama huwa angalitua juu ya mbwa mwitu, angalikoroma ama kuguruma, huwa angaliruka aende zake. Pema hivyo ilivyo leo, na kwa njia uh, zetu mbovu Roho Mtakatifu huruka na kwenda zake. Anabudi iwe ni tabia ile ile, ndege wa angani yule, huo nyama aliye mpole sana duniani, mwanakondo. Hao waweza kupatana na Roho Mtakatifu anapokuja juu yetu na kutufanya viumbe vipya, basi anaweza kutuongoza. Bali tukijaribu kuishi maisha yale yale ya kale haitafaulu, haitafaulu kamwe. basi Hatua ya kwanza ambayo labda ulichukua maishani mwako, tukinena kuhusu uongozi, ilikuwa labda mikono ya mama mzee. Sio mikono huenda imekufa, usiku huu huku nje makaburini mahali fulani mbali. Hiyo ndiyo mikono iliyokushikilia kupiga hatua yako ya kwanza. Kisha baada ya mama kukufundisha namna ya kutembea, ungepiga hatua chache, kisha ukaanguka, ukainuka, nawe ulifikiri ulikuwa ukitenda mambo makuu. Ala, akakutolea mwalimu wa shule, ndipo akaanza kukuelekeza kwa elimu, mambo ya kupasayo na jinsi ya kuyafanya na jinsi ya kupasavyo kujifunza na mambo kama hayo. Kisha baada ya mwalimu wa shule kumaliza, nawe basi ukarudi ulipotoka, baba yako akakuchukua. Ndipo baba yako alipokuchukua akakufundisha labda biashara yako, jinsi ya kuwa mfanyabiashara aliyefanikiwa, jinsi ya kufanya mambo hapahayo mama yako alikufundisha jinsi ya kuwa mke wa nyumbani, jinsi ya kupika na mambo kama hayo. Kisha walipomaliza nawe, ndipo mchungaji wako ama kasisi akakuchukua. Lakini sasa ni nani anayekuongoza? Hilo ndilo swali sasa. Sasa sote huongozwa na kitu fulani. Usiku huu hatuna budi, tunaongozwa. Tazama. Now, uh, sasa hebu tutazame huyu kijana kile uh, kilichomshawishi mshawishi, na tuangalie tungemwita, uh, huyu eh, kijana mfanyabiashara biashara, maana man alikuwa mfanyabiashara biashara. Yeye alikuwa mtu mashuhuri aliyefanikiwa. Hebu tuwatazame viongozi wake. Labda kwanza mama yake alishamfundisha alipokuwa mfulana mdogo, mambo iliyompasa kutenda Babaye alikuwa amemfundisha sana, labda akamwachia akamwachia urithi, kwa maana yeye mwenyewe alikuwa mtawala. Huenda ikawa babaye alishakufa, so, kwa hivyo alikuwa mfanyi uh, uh, biashara alikuwa, hebu tumwite leo kama mfanyi biashara Mkristo ama alikuwa mfanyi no biashara business wa kidini. Nafikiri hayo angekuwa matamshi bora. Mtu huyo alikuwa wa kidini, hakuwa kafiri kamwe naye alisha kufundishwa na mamaye jinsi ya kutenda haki, jinsi ya kuenenda, jinsi ya kuvaa. Alishafundishwa na babaye mfanyi biashara mashuhuri, uh, jinsi ya kuwa mtu aliyefanikiwa, na biashara yake ilifanikiwa sana. Na babaye na mamaye walikuwa wamekuzwa, uh, kanisani, na walikuwa wamemwelekeza, uh, kwa kasisi, naye kasisi akamfanya mtu wa kidini sana. Kwa hivyo alikuwa mtu bwana sana fine, alikuwa mvulana mzuri mwenye tabia njema. a Yesu Kristo alimtazana, akampenda. Ulikuwa na jambo fulani katika mvulana huyo ililokuwa halisi, kwa maana Biblia ilisema hapa, tunaona katika Marko, na Yesu akamkazia macho akampenda, ndiyo, Yesu akamkazia macho akampenda. Kwa hivyo basi, hapana budi, muna jambo halisi ya kupendeza sana kuhusu huyu kijana alikuwa alikuwa na tabia njema na chio kizuri cha tabia. Alikuwa mtu aliyekuzwa vizuri, mwenye busara, mwenye akili mrefu, aliyefanikiwa katika biashara na mtu wa kidini. Alikuwa na tabia nzuri ambazo zingevutia sana, hata zikamvutia Mwokozi Yesu Kristo. Bali alipokabiliwa, huku amefanikiwa na mambo haya yote, hamna jambo liloenda kombo. Yeye alikuwa ametengenezwa vilivyo, akapimika barabara mwenye busara in elimu inayofaa ufanisi wake, alikuwa mwenye akili, mfanyi biashara bora. Labda alikuwa mwanachama wa kundi fulani la man biashara mahali fulani mle Palestina. Huenda alikuwa mshiriki wa ushirika wa wafanyi biashara kama tulivyo usiku huu. Bila shaka alikuwa hivyo, kwa maana wafanyi biashara daima huwa na ushirika wao kwa wao, mmoja kwa mwingine maana kama tu watu wa tabaka moja wana mambo ya kuzungumza, na kama hili watu wa kidini hawataki kunena habari za mwenye klabu cha pombe na watu pamoja, maana hawana mambo sawa. Yatupaswa kuwa na mambo yaliyo sawa. Kwa hivyo Wakristo huwa na mambo yaliyo sawa na ya Wakristo, wenye dhambi wana mambo yaliyo sawa na wenye dhambi na na mashirika na chochote uh, uh, walicho nacho uh, wana mambo yaliyo sawa na huyu. Kijana mvulana labda alikuwa mwanachama wa ushirika wa wafanyi biashara yeye, yeah, yeah, alikuwa wakidini kupindukia, maana Yesu katika kumswali hapa alisema, nimezishika amri hizi nikazitii zote tangu utotoni. Hiyo ni kweli right. Ye alikuwa anakuza vilivyo, akafunzwa vilivyo na kadhalika mbali alipokabiliwa na na lile wazo la uzima wa milele sasa. Awatakeeni muone, mbali na hii tabia yote aliyokuwa nayo, alijua bado hakuwa amepata uzima wa milele sasa. Vyama vyetu vyote, kanisa letu, wanachama wetu na mambo tunayothamini sana vyoma vyetu vya Kiamerika na kila kitu ni sawa hamna neno dhidi ya yeah, hayo, and na shirika Christ letu la wafanyi biashara wa Kristo, hapa ni jambo kuu, limekuwa mlango uliofunguliwa ulio kwangu mimi, katika mawazo yangu ya kutokuwa bebu. Maana sisi ni wa Kristo, hamna yeyote, uh, hamna we we bebu no moja moja linaloweza kutudai sisi Kristo halisi Christ, maana wewe ni mali ya Mungu. Madhehebu yameundwa na binadamu na Ukristo unatoka mbinguni. Bali katika mambo haya yote tuliyo nayo, hata yawe mazuri vipi, hata tuje pamoja vipi, na hata tuwe na mikutano mizuri vipi, na tushirikiane vipi, tungali tunakabiliwa kila mmoja wetu na uzima wa milele, haiduru tumefanikiwa vipi katika biashara, jinsi tumefanikiwa, na hata tuwe wafuasi wa kanisa uh, mashuhuri vipi, na jinsi tunavyotenda kazi, jinsi tunavyojaribu kutenda mambo vizuri, hata hii iwapo haifanyi kwa njia ipatayo ni kuabudu Mungu bure. Yesu alitamka hayo uh, vipi hivyo vinapokoma hapa, kwa dakika chache. Ye alisema nao waniabudu bure, wakifundisha mafundisho yaliyo maagizo ya wanadamu. Sasa waza kuabudu kwa moyo mweupe na kwa uaminifu, ukiwa na moyo mweupe mbele za Mungu, na bado iwe bure. Ilianza hivyo na Kaini, katika bustani ya Eden, kuabudu kwa moyo mweupe, bali ulikataliwa. Akidini sana, bado ulikataliwa. Kule shipo juma lilopita, juma lilotangulia, lilo lilopita kwenye mkutano wa wafanyi biashara kule katika uh, kiamcha kinywa, kuliko kulikokuwa uh, kumekusanyika watu mia kadhaa, walichukua masaa mawili na nusu kuhubiri juu ya kumtumikia Mungu pasipo mapenzi yake. Sasa hiyo yaonekana ya kigeni, bale hatuna budi kujielekeza kwenye njia iliyoandaliwa na Mungu ya kutenda hayo Haidhuru tunafikiri ni njema vipi, haina budi iwe kulingana na neno la Bwana au ni bure. Aini aliabudu, bali haikuwa kulingana na neno la Bwana. Farisayo waliabudu, bali si kulingana na neno la Bwana. Katika ujumbe huu kwa wafanyi biashara, nikafundisha haya. Daud yeye alitaka kumtumikia Bwana na alikuwa kweli katika yale aliyosema alisema ni yako sanduku la agano la Bwana akuwa kule chini shime, tukalileta humu. Katika siku za mfalme yule mfalme mwingine ambaye yeye akasema, hawakutaka shauri kwa Bwana kwa so lile sanduku la agano bali, sisi lazima tufanye hivi sasa. Hiyo ni kweli waliopaswa kufanya. Kasema yatupasa twende tukajirudishie lile sanduku la agano, na tunaweza kutaka shauri kwa Bwana ni kweli ilikuwa mle katika nchi nyingine. Asema so shati e, tulilete humu, tulilete humu na kuliweka nyumbani mwetu humu, tukamwabudu Bwana. Basi tazameni, yeye alitumia njia e, isiyofaa kufanya hivyo. Yeye alishauriana na maakida wa hamsini ma na ma mia na maal wote walitakwa shauri kila mmoja, yakionekana kuwa ni mapenzi ya Bwana, ilionekana kama kwamba ilikuwa ni neno la Bwana la Bwana. Wakati mwingine inakupasa kuliweka mahali pake, ama si mapenzi ya Bwana. Hebu hilo liingie ndani sana, nawe utapata kufahamu nayojaribu kusema. A, kanisa lifuata nyayo zile ulizopata kule Uingereza, nywele ndefu, wanaume waliojipaka rangi u inavyosikika ya hata kidini aimbe nyimbo za kidini vipi? Yeye jungali bili, nami si hakimu, bali kwa matunda yao mutawajua. Yeye ni mpendekosi bali, Hi, hiyo si kitu, matunda yako yanashuhudia kila ulicho Haiduru hata roho akija ya juu yake, angalinena katika lugha, angalipasa sauti, angaliponya wagonjwa. Yesu alisema wengi wao watanijia siku hiyo na kusema Bwana je, mimi sikutenda hili na lile, nami nitasema ondokeni kwangu, enyi mtendao maovu, hata sikuwajua. Kama hatuna mbudi kuwa wa Kristo halisi na wa kweli, na njia pekee tunayoweza kufanya hayo ni kukabiliana na swali hili hapa la uzima wa milele. Una aina moja tu ya uzima wa milele, na hiyo hutoka kwa Mungu naye alimchagua awali kila kiumbe ambacho kingeupata. Kama tu ulivyokuwa chembe chembe hai katika baba yako, ulikuwa chembe chembe hai katika Mungu mmoja wa sifa zake hapo mwanzo, la sivyo hautakuwa mle. Kama wewe ulitoka kwenye tumbo la uzazi la mama yako ambapo hakujua, wewe ulikuwa viunoni mwake na ulipoingia katika tumbo la uzazi la huyo mama, ndipo ukawa mwanadamu, na umefanywa katika sura ya baba yako. Sasa waweza kushiriki pamoja naye. Naam, ni jambo lile lile kwa Mungu, iwapo unaozima milele, huo uhai uliozaliwa nao, ule uhai wa kawaida, uhai wa kimwili, huo ulikuwa kwa baba na njia pekee unawapitia kwa kuzaliwa mara ya pili, hiyo njia pekee haina budi kuwa imetoka kwa baba yako wa mbinguni. Sifa zake. Wote aliyonipa baba, ali baba, watanijia mimi wewe uko humu kwa sababu jina lako liliwekwa kwenye kitabu cha uzima cha mwanakondoo kabla hata hakaja kuwepo msingi wowote wa, wa ulimwengu. Hiyo ni kweli hasa, wewe ni chembechembe hai, chembechembe hai ambiguni, ya kiroho kutoka kwa baba yako wa mbinguni, sehemu ya neno la Mungu. Kama hiyo ni kweli kama nilivyosema, basi ulikuwa pamoja na Yesu alipokuwa hapa, kwa sababu yeye alikuwa neno. Ulitoka pamoja naye ukaa pamoja naye ukatoka pamoja naye na kufuka pamoja naye. Sasa unaketi katika ulimwengu wa roho katika yeye Sameni alifikiri kila kitu kilikuwa swari, naye akashauriana watu hawa wote, na kila mmoja wao akaanza kucheza na kupiga kelele na kulia kwa sauti kuu walijumuika kidini vilivyo, bali hata hivyo haikuwa mapenzi ya Mungu kushika kwenda uh, kulirudisha neno la Mungu katika nyumba ya Mungu, bali waona Mungu daima katika nyakati zote utenda kazi kupitia njia moja. Uamuzi wake wa kwanza ndio uamuzi pekee, kwa sababu yeye ni mkamilifu katika uamuzi wake. Yeye hatendi lolote bila kwanza kuwafunulia watumishi wake manabii. Bila shaka hiyo ilivyo. Sasa wakati wa tuna kanisa tunamoishi, hamna kanisa, hamna Methodist, Baptist, Pentecost ama chochote kile kinachoweza kulifanya kanisa hili kuwa bibi harusi. Haina budi iwe ni eh, jibu la Maraki ine kwa Mungu kutuma nabii afafunulie, maana hiyo ndiyo njia pekee. makaisa yetu ilifanyika dhehebu uh, na kutupilia kitu hicho kwenye machafuko na msongamano, jinsi imekuwa daima, na Mungu kila mara hutuma nabii basi eh, nchini humo mlikuwa nadhani nabii aliyethibitishwa mbele za Mungu, naye hata hawakumtaka shauri nao, wakashuka wakaenda kule na kusababisha wai wa mtu asiye na hatia na, na kadhalika. Nao wakachukua lile sanduku la agano, badala ya kuliweka mabegani mawalezi walilibeba wakaliweka juu ya gari libebwe, wakachafua yote. Naona usipo inaenda kulingana na mapenzi ma, ma ya Mungu na njia ambayo yo Mungu ametuandalia kuiendea daima, wao ulichafua na kulibeba. Uh, katika mashirika fulani madhehebu, uh, ujumbe fulani na unaenda pale, umefanywa hivyo daima. Jambo hilo hilo ndilo huyu kijana alilokabiliwa nalo. Alikuja, alikuwa mfuasi wa wa labda wa, Mafarisayo ama Masadukayo ama shirika kubwa uh, la siku hizo, alikuwa wa kidini kupindukia, akasema "Nimeki amri hizi nilizofunzwa tangu utotoni." Sasa Yesu akampenda kajili yake, bali alikataa kuongozwa, akakataa kukubali uongozi halisi wa Yesu Kristo humpa uzima wa milele. Tazameni, yeye aliamini kulikuwa na kitu tofauti na alichokuwa nacho, ama hangaalisema kamwe "Mwalimu mwema, ina ni lazima nifanye nini?" Sasa alitaka kufanya kitu fulani yeye mwenyewe. Hivyo ndivyo tunavyofanya, tunataka kufanya jambo fulani sisi wenyewe. Kifaa cha Mungu ni cha bure. Mungu, hukupa wewe ufanye jambo lolote kwake, yeye alikiangizia kwa na atakupa waona, tazameni. So, alijua kilikuweko, alikiamini na alikitaka, bali alipokabidliwa na aliyompata kutenda, hiyo ilikuwa tofauti na kanuni yeah, yeah, zake, ilikuwa tofauti. Yeye angalishikilia fedha zake na kuwa mfuasi wa kanisa alilokuwa mfuasi wake na kadhalika. Yesu alijua hayo, na alijua alikuwa ameweka akiba fedha hii, basi yeye akasema, enenda ukauze ulivyo navyo vyote ukawape maskini, kisha jitwike msalaba wako unifuate, na wewe utakuwa na hazina mbinguni, bali yeye hangalifanya hayo. Wale viongozi wengine aliyokuwa nao katika siku za ujana wake walikuwa na ushawishi mwingi sana, kwa hata yeye hakakataa kubali njia ile iliyoandaliwa na Mungu, ambayo ilikuwa Yesu Kristo, yeye yule tu aliye na uzima wa milele, yeye yule anayeweza kukupa wewe. Kanisa haliwezi kukupa uzima wa milele, hata jirani yako, hata mchungaji wako, hata kasisi wako za madrane zako za imani ni Yesu tu mwenyewe anayeweza kukupa uzima wa milele. Haidhuru wewe ni mwema vipi, yale umeacha ya kufanya, yale unayoanza kufanya, una budi kukubali utu wa bwana Yesu Kristo za nakufanya hivyo. Yeye ni neno, maisha yako yanalingana moja kwa moja na neno na na neno, na linajidirisha katika wakati huu, una maisha nimpasa nu kufanya hivyo kusudi neno idirike katika wakati wake. Na ingekuwa vipi kama Musa alikuja kasema tulijua aliyotenda, nu tutachukua neno la nu Tenda kama tu alivyotenda Nuhu. Tutajenga safina na kuieleza katika mto Nile na tuondoke Misri. Naam, kanga lifauli. Naam, au uliko wakati mwingine. Yesu kanga alikuja na ujumbe wa Musa. Leo kanga alikuja na ujumbe wa Katoliki. Kwa hivyo kanga alikuja na ujumbe wa Lutha, Pentecost. Kanga alikuja na ujumbe wa West. Wala Biblia Rusi hawezi kuundwa katika Bible lakini Pentecost haliwezi kufanya hiyo. Na hiyo ni kweli. Sasa limekwisha kufanyika dhehebu na likaenda humo, nalo ndilo hilo pale, kama tu yale mengine, nika kama tu mwai unavyopitia kwa huyo, uh, mwandishi kama nilivyosema usiku uliopita. Huyo mwandishi aliandika hiki kitabu basi, kwa, kwa sababu alinilaumu vibaya sana kusema eti nilikuwa ibilisi, iwapo kulikuweko kitu kama hicho. Baadaye alisema hakumwamini Mungu sema Mungu ambaye angekunja mikono yake na kuketi kitako na kuwatazama hawa wapia imani kote katika nyakati za kwanza, na adai ana uwezo wa kufungua bahari ya shama na kuwaachilia hawa wanawake na watoto wararuliwe na simba na kadhalika, kisha akaseme yeye alikuwa Mungu anayependa akaseme hamna kiumbe kama hicho. Mnaona mtu huyo bila kutiwa pumzi kwa neno hukoza kuliona ile punje ya kwanza ya ngano bibi arusi ilipaswa kuanguka ardhini kusudi ipate kuinuka tena. Hivyo hivyo yule bibi arusi wa kwanza aliyezaliwa katika Pentekoste ilibidi kupitia katika wakati huo wa giza, kama mbegu nyingine yoyote, apate kuzikwa. Alipaswa kufa, kuwa na budi kufanya hivyo. Bali ikaanza kusukuka tena katika Luther, katika yale marekebisho ya kwanza, hakuonekana kama mbegu iliyopandwa bali alikuwa ndiyo nuru ya wakati huo. Ule. Umbua basi, uh, ukastawi hata ukaingia kwenye kishanda west. Kutoka kwenye kishanda ukaingia katika kapi. Unapotazama ngano inapochipuka punje ya ngano, mtu ambaye analima ngano, nenda akatazame umbo la hiyo ngano iliyomo humo, inaonekana hasa kama ile punje, bali ukichukua koleo na ukaketi chini ukachukua hiyo ngano na kuifungua hamna punche mle hata kidogo. Ni kapi tu. Nini basi nini, nini limeumbika li pale kushikilia punche iposa? you know, jambo la kwanza majua uwai uliondoka kwa uh, kwenye umbua na kuingia katika kishanda, kutoka kwenye kishanda ukaingia kwenye kapi, unaacha kapi na kuingia kwenye ngano, hatua tatu. Kisha unafanyika ngano nje ya zile hatua tatu luza Wesley Pentecost hivyo hasa ha? pana shaka hauwezi kutatiza maumbile. Sasa tazameni kila baada ya miaka mitatu baada ya ujumbe kutokea uliotumwa na Mungu wa undauu umekuweko kwa miaka ishirini na hamna dhehebu halitakuweko ha? Ha, alina alinabudi kuondoka kuipangana nafasi ya kujilaza mbele ya mwana ipate kuivishwa na ujumbe ukirudi moja kwa moja kanisani tena ukiunda mwili wa Yesu Kristo, kama tu ule wa kwanza wa asili ulioingia hadi sasa, kuona uzima uh, wa milele. Wai afika umbua humu nyuma ulibeba ai, bila shaka ulifanya hivyo, bali maona ulipokuwa umbua na ukamalizika lile dhehebu, ule uleai, ukasonga mbele moja kwa moja hata kwa Wesley ukawadaka moja kwa moja kwani, hebu ukatazame kila moja wao. Na jani kubwa alionekani kama ile punje, bali hali mbelewele ndogo inapokuja kama kwenye uh -oh, eh, uh -oh, kapi ama umbua mbelewele ya kishanda inaonekana sana kama punje, hali that inapofikia hilo kapi ni kama iko pale Yesu hakusema Ye, katika siku za mwisho madaa ishirini na nne ishirini na nne zote mbili zitafanana sana, hata ingeidanganya ile chembe chembe, haya yenyewe yule aliyemteule aliyechaguliwa tangu awali wa kama yamkini karibu sana na iliyo ya kweli, naona. Kwa hivyo katika siku za mwisho basi, naona ni wakati wa ngano, sasa inafikia wakati wa mavuno. Huu sio wakati wa ludha, huu sio wakati wa Pentekoste, huu ni wakati wa bibi harusi. Kama Musa alivyoita taifa toka kwa taifa, Kristo leo amliita kanisa toka kwa ka, kanisani. Naona katika mfano akiwapeleka kwenye nchi ya milele iliyoahidiwa iliyo tukufu. Kumkataa huyo mtu anaikana Kristo. Haiduru kama wewe ni t hata uwe nani, inakupasa wakati huu. Sina neno dhidi yao hata kidogo, bali katika wakati huu sasa huna budi kukubali, kama walivyofanya katika wakati wa utu wa Kristo ambao ni neno. Hapo mwanzo kulikuwako neno, naye neno alikuwa kwa Mungu, naye neno alikuwa Mungu, naye neno alifanyika mwili apokaa kwetu, yule kwe, jana, leo na hata milele. Waebrania kumi na tatu kumi na nane kukubali huyo mtu wa uzima wa wa aliokuwa na arudha ulikuwa kuhesabiwa haki, alikuwa na kutakazwa, alikuongezea ilikuwa na kurudishwa kwa zile karama zilizoongezwa, bali sasa ni kukamilishwa kwa mwili zile sehemu tatu zake, na kutoka kwa hizo sasa, ufufuo utakapokuja, ulewao uliohishi katika hao wa ulioondoka wao ulioishi katika Wamethodisti na ukatoka leo wao ulioingia kwa Wapentekosti utanyakuliwa wote kutoka adini katika mwili wa bibi harusi upeleke kwa mbele ya Yesu Kristu Mungu akikusu jamani, mani ina washa moyo. Ni kweli tumepiga kona, tunatazama mbinguni tukingoja kule kuja kile kifuniko cha pime, tuseme kule kurudi kwake. Kanisa halina budi kufukuliwa hivi karibuni, na hatuna budi kujiweka tayari na njia pekee wezayo. Well, sikusema vyema, mimi ni mshiriki wa Assemblies, ni mshiriki wa umoja uwili ama chochote kile, yote pale. Mimi ni mshiriki wa Church of God, hilo alimaanishi well, chochote baba zetu walipata sauti na kurukaruka, hiyo ni barabara kabisa, hiyo ilikuwa siku yao. Bali leo umekabiliwa si na beru walilounda, bali na uzima unaoendelea ambao ni Yesu Kristo. Huyu kijana alikuwa ametenda jambo lile lile. Moses aliandika hizo amri mwaona Mungu yule yule aliandika hizo amri kwa nabii wake. Ndiyo yule yule aliye eh, tabiri ya kwamba siku ingekuja itakuwa inulieni nabii aliye kama mimi, na itakuwa ya kwamba wote ambao watamsikia yeye watakataliwa mbali. Kuna nyuma kwenye makapi ya kidhehebu pamoja na vishanda, wanabudi kufikia uzima. Na leo usiwe ukasema mimi ni mpendekosi, mimi ni mfuasi wa hili, ni mfuasi wa lile, alimaanisha chochote Na uzima huo umo hapa usiku wa leo. Hiyo ni kweli, Roho Mtakatifu yuko hapa, ambaye ni Kristo katika umbo la Roho, roho wake morning, upaka uko hapa kitambo kidogo, na ulimwengu haunioni tena, yeah, bali ninyi utaniona, kwa maana itakuwa pamoja naye hata ndani yenu, hata utimilivu, hata ukamilivu wa dahari. Yesu peke yake anaweza kukuongoza hata kwa huo uzima wa milele. Hamna kanisa, hamna bebu, hamna muhubiri, hamna kasisi, hamna kingine chochote kinachoweza kukuongoza kwake. Una budi kuongozwa naye, ndiye tu anayeweza kukuongoza. Je, ungaliwazia yeye akikuongoza nchi ya neno lake ambalo ni yeye? Na iwapo yeye ni neno nawe usehemu yake, je wewe hutakuwa sehemu ya neno? God... neno ambalo Mungu anataka kumwagilia maji ya wokovu leo, kumtambulisha yeye leo kama mitume walivyomtambua yeye, kama Luha, kama Wesli, kama watu wa siku hizo walivyomtambua yeye. Hizi ni nyakati zingine, ni neno, neno lilisema mambo haya tunayoyaona yakitendeka sasa, yamebashiriwa yatendeka katika majira haya. Kwa hivyo mkubali Yesu Kristo na umwache akuongoze hata kwenye uzima wa milele. Ingawa alikuwa amefanikiwa huyu kijana, yeye alikuwa amefanikiwa mambo yote mazuri, yaani alikuwa mzuri kama kijana mzuri, hapana shaka, yeye alikuwa mzuri, Good boy, kama baba halisi, katika kumsikiza baba, katika biashara yeye alikuwa kijana mzuri. Mwana kwa wazazi wake alikuwa mtiifu, kwa kasisi wake alikuwa mwaminivu, kwa kanisa lake alikuwa mwaminivu, kwa amri za Mungu, bali akapoteza kitu muhimu sana, na vingine vyote havikuwa vya maana sana kwake alipoukuza uongozi wa uzima wa milele Yesu Kristo. Tazameni uongozi huu unamkabili kila mmoja wetu leo Jambo lile lililomkabili huyo kijana sisi, haidhuru sisi ni wa kidini pi, huenda ukawa Mkatoliki, huenda ukawa Baptist, Methodist, ama huenda ukawa Mpentekosti, ama chochote ulicho, jambo lile hili la kukabili usiku wa leo, uzima wa milele, hiyo ni kumkubali Yesu Kristo nimepewa nafasi hii kenye mwingine waishani, hatuna budi kukabili jambo lilo hilo kama alivyofanya huyu kijana, kwa maana wewe ni mwanadamu na umepewa umepewa nafasi ya chaguo. Unachaguo, Mungu alifanya hivyo upate kuchagua kama alivyo wapa Adamu na, na hawa hiari ya, kuka, ya kukata shauri ili wapate kuchagua. Nao basi wakachagua vibaya, na mnaona yeye hawezi kuwafanyia zaidi ya alivyowafanyia wao, anabudi kuwaweka katika hali ile ile ili mpate kuchagua ama kukataa. Unachagua. Hebu tuchunguze baadhi yao. Unachagua kama kijana, iwapo utapata elimu au la. Unachagua hilo, unaweza kutaka kuwa asiye nayo, unaweza tu kuikataa. Una chaguo la mwenendo wako. Utaumiza kidogo hapa, maana unaweza kuondoka ukaachilia nywele zako zikuwe, na uwe mbitu ama mmoja wa hawa majuha. Kwa ninyi wanawake, mnaweza kuonekana kama wa wanadamu wenye heshima, ama mnaweza kuwa mmoja wa hawa viumbe wa kishitani tuliona hapa, haya macho ya bluu na huu mtindo wa kukata nywele na kadhalika, hayo ni kinyume cha neno la Mungu kabisa, ambayo hayapatani nalo kabisa. Hata haungeumba haunge, haunge sali na hayo maombi yakubaliki. Hiyo ni kweli kweli kabisa. Hivyo ndivyo Biblia ilisema, lakini kimetukia kwenu kanisa. Umeona televisheni kwa wingi sana, mambo mengi sana ya ulimwengu. Ni rahisi sana kwa ile tabia yenu ya kale ya Adamu kuingilia hayo, kutenda kama wengine wao. Hebu nirudie hili tena. Katika ule mkate usiotiwa chachu, katika kule kutolewa kwa, kwa, kwa upatanisho uh, katika siku za Musa, Musa alipowatoa wale wana, ilipaswa kuwe na siku saba ambazo hapakuwepo chachu kati ya watu. Kila mtu ajue hilo, katika kutoka kusionekane chachu hata kidogo kambini mwenu. So siku saba ziliwakilisha zile nyakati zote saba za kanisa no. No usiweko chatu. Sasa hiyo ni nini? Nini usiweko no, na kanisa za imani no, usiweko dunia. Yesu alisema ukipenda dunia wala mambo yaliyomo katika dunia, kumpenda Mungu hata hakumo ndani yenu no? na kujaribu kuchanganya hayo, hauwezi kufanya hivi ila kutanza kufikia jambo moja kuamini, au utamwamini Mungu au utaamini kanisa lako. Utaamini, huwezi kuichanganya pamoja, na huwezi kushikilia haya mambo ya kale, ambayo kabisa ilo kutangulia ili kuta yashikilia. Unabudi kuchukua ujumbe wa majira yake. i alisema kitakachosalia usikiache hata asubuhi, kufikia wakati huu mwingine iteketeze moto yangamii na ya kwamba, wakati unaoishi ujumbe wa wakati huu hauna budi kutolewa maandikoni na kudhibitishwa na kuhakikisha na Mungu, ya kwamba ni Mungu anayetenda hivi. Jiposa utaupokea huo au utaukataa huo, ndio uzima wa milele uongozi wa Roho Mtakatifu akiongoza kanisa lake. Igediumkuwa hilo muda mrefu alihebu, tusonge mbele, tuendelee kusonga mbele tu chaguo na mwenendo wako. Wewe huwezi kutendana sa uko upendo wa Mungu au dhidi ya Mungu, na unachotenda nje huonyesha kilicho ndani. Huwazia tu na ubatizo wa Roho Mtakatifu inaenda mbinguni, hiyo haimaanishi jambo hata moja eti unaenda mbinguni, okay. La bwana, unaweza kupata uh, ubatizo wa Roho Mtakatifu yo, kila saa tani mwako to to na hata hivyo upotee na kwenda jehenamu. Biblia inasema hivyo hiyo. uh -huh. Ni kweli hasa. Tazama hapa, wewe ni mtu wa nchi, una hisi tano ambazo zinawasiliana na huo mwili wa nche. Walikupa hisi tano, sikuwasiliana naye mwili wako wa duniani, huona kuonja, kuguza, kunusa na kusikia. Kisha una roho ndani yako, nayo ina hisi tano, dhamiri, upendo na kadhalika, ina tano ambazo unawasiliana na ulimwengu wa roho kwazi mbali kwa, kwa roho yako Mwili wako uwasiliana na vitu vinavyoonekana, roho yako uwasiliana na vitu vya kiroho. Bali ndani yake una nafsi, na hiyo nafsi ndiyo ile chembe chembe hai inatoka e, kwa Mungu, na kama mtoto mchanga alivyoumbika tumboni mwa mamaye mtoto anapoingia tumboni mwa mamaye ile chembechembe ndogo inatambaa hata kwenye yai, haifanyi chembechembe moja binadamu nyingine, mbwa nyingine, paka na nyingine farasi. Zote ni chembechembe za binadamu, kwa sababu zinafanyika kutoka chembechembe zenye asili ya binadamu. Na mtu anapozaliwa mara ya pili, neno la Mungu, anachaguliwa tangu hawali, uzima wa milele, akaitwa aliye mteule itakuwa neno la Mungu juu ya neno neno kwa neno, kanuni za imani za kidebu. Kisha neno na kanuni ya imani naye, haiwezekani, hauwezi kuwana hiyo chachu. Ndani yapo na uzima milele, mmoja tu Yesu Kristu aliye Neno. Hapo mwanzo mlikuwepo Neno, naye Neno alikuwapo kwa Mungu, naye Neno alikuwa Mungu, naye Neno alifanyika mwili akakaa kwetu. Rafiki ninyi, walisha watoto wangu mnanituma kufanya kazi ya msinari ulimwenguni kupeleka ujumbe, sina budi kwa mwaminifu. Yaani, yale inayotazama labda ninyi hamyaw. hiyo ndiyo sababu niko hapa. Jaribu kuambia, kwa sababu siwapendi watu, tukosebubu, na kwa sababu nawapenda watu wakaisha, napoona kuteleza akanisa wakiondoka huku, wasema vema lifanya hili tulifanya lipi vile, na kutazama kanisani na kuona haitafaa kitu, tunatazama hapa katika Biblia na kuona haina budi kuwa hivyo, wakati wa mwisho wa wakati wenye ufugufugu wa kanisa la Laodikia, wakimfukuza Yesu nje. Ne yeye hakuita kama yeye, hata ile kanisa no, alisema wote ni wapendao mimi na wake na warudi, nilichokuonea na kulizitikisa, nikiwaambia nini mnalikosea ndio sababu mimi nawapenda Iwapo mtafungua mlango niingie, nitakuja nakula pamoja. Kan yeye tayari amefukuzwa kwake, inaelekea kwenye baraza la ukemenia, uko ndiko limekwisha kwenda moja kwa moja kurudi Rumi lilikotoa. Hiyo ni kweli, sasa iliandika hayo kiiarataaini miaka ishirini na mitano iliyopita ama miaka thelathini na mitano iliyopita, na ndio imeandikwa katika Biblia. Imerudi kama njia ya kuliokoa limekwisha, kwa hivyo kama mtu awa yeyote mtu yeyote mtu mmoja binafsi kati ya elfu moja, huenda ikawa mmoja kati ya milioni moja. Kama nilivyosema siku chache zilizopita, Israeli e alipotoka Misri kuweko na watu wapatao milioni mbili, waliokuja na yapata milioni mbili tu, mmoja tu, ni watu wawili tu walioingia, mmoja kati ya milioni moja. Je, ulijua hilo? Kalebu na Joshua na Yesu alipokuwa duniani chao zinapotoka kwa mwanamume au mwanamke, na mayai milioni moja yanayotolewa, muna chembe chembe haya milioni moja zinazotoka na kutoka, kwa hizo chembe chembe zote haya na ndogo za aina, iwapo ni iwapo ni za ndume ama mwanamume ama chochote kile, mna chembe chembe haya milioni kadhaa, chembe chembe milioni zikitenda kazi ule, mna chembe chembe moja tu iliyokusudiwa hai, kwa maana mna yai moja mle lilo tayari kukutana nayo a ikakutana na naye moja tu kama tu mwili huu unaoketi hapa? Na chembe chembe haya hutoka kwa Mungu. Chembe chembe hiyo ndogo haya ikija kutoka kwa chembe chembe hizi zingine zote, na kujogea karibu nazo, ikazipita, ikaja hapa na kupata hilo yaye ilio tayari na, na na uliingia ndani na zile zingine zinaku vipi? Kama ingalikuwa hivyo kwa kanisa leo, moja kati ya milioni mana maalingekua langu ni mwamama na njia imesonga nao, waionao ni wachache. mwana njia ni pana iendayo upotevuni, na kutakuwa na wengi watakaoiendea hiyo. ni alindukubaa sijui, mbali na nukuu tu maandiko hmm. Sasa umeagiziwa uzima, utauona iwapo umeagiziwa kuuona, iwapo hukuagiziwa kuuona, hautaona. Wana macho bali hawezi kuona, masikio na husky avyokuwa na shukurani kanisa, jinsi iwapasavyo kujinyosha wenyewe toka kwa mambo haya, jinsi iwapasavyo kuwa na juhudi kwa Mungu, kwamba macii yenu yanayaona mnayoona na masikio yenu yanasikia mambo unayoona. Anga unamkaja humu usiku wa leo kusikia ujumbe kama huu, ninaitwa ulimwenguni kote na makanisa mshupapu wa dini. Unamkaja Roho Mtakatifu aliwaongoza humu maona maona, kusikiza tairini, katieni mbali mambo yenu ya ulimwengu, kubalini uongozi wa Yesu Kristo, la sivyo mutaangamia bila shaka. Kama ulimwengu una chaguo la mwenendo, jinsi unavyoenenda hiyo ni shauri lako. Una chaguo la kuoa mke wako, unataka kuoa mke, unataka kuoa yule anayeambatana na jinsi unavyotaka. Sasa ndugu bwana, jamani maskini, winda hizo zenye kubana yaonekana kama kwamba mmemwagiliwa mle barabara. Yesu alisema kila mtu mtazamaye mwanamke mtamani amekwisha kuzini naye moyoni mwake, basi hana budi hukumiwa kwa ajili ya hilo. Yeye alifanyaje? Alijionyesha mwenyewe ni nani aliye na hatia. Hamna hudu hiyo, ni kweli hasa basi, kwa kwaudi na huu si mzaha. Hii ni Bwana asema hivi kutoka maandikoni, ni kweli hasa na rafiki, mimi exactly, ni mzee, sina muda mwingi kuishi, bali sina budi kuambieni yaliyo kweli. And wapo, huu ndio ujumbe wangu wa mwisho, ni kweli Usifanye hivyo dada, usifanye hivyo ndugu. Ni watu mnaoshikilia uh, kanuni za imani huku mkijua neno la Mungu tayari limedhibitishwa mbele zenu, basi wa Roho Mtakatifu na mambo haya yakini tulionayo siku hizi, alafu kwa sababu ya kanuni za imani yenu mnayapa kisogo unawezaje kuwa mwana wa Mungu na ulikana neno la Mungu ubashiriwa kwa siku hizi za mwisho tuna maishi? Unawezaje kufanya hivyo? Biblia yawezaje kuliita hili kama nilivyosema usiku uliopita kuhusu mfano? Wakati mmoja kule kusini, walipokuwa yule mtu mweusi aliuzwa kama mtumwa, na hawakuwa bora kuliko soko la matokaa zilizotumiwa, wamebandikwa bei juu yao nami nilisitushwa na mahali padogo. Nalisoma siku moja ambapo dalali alikuja kununua baadhi yao, naye ya akasema, vema, sasa ningetaka wao walikuwa na huzuni, ingalikubidi kuwapiga mjeledi kuwafanya wafanye kazi, kwa sababu walikuwa mbali na nyumbani, walikuwa wameuzwa watumwa na wakiwa katika nchi ya kigeni wasioijua yu kama na hangarudi nyumbani kwao tena, na waliona uzuni, ilikubidi kuwapiga mjeledi kuwafanya wafanye kazi. Mbali huyu dalali akafika kwenye shamba moja, pale kifua nje debu chake juu, haiku mlazimu kumpiga mjeledi, alikuwa amechangamka sana, naye akawatia moyo wale wengine. Huyo dalali akasema nitamnunua yeye, akasema hauzwi Muzi. maana sema, nini kinachomfanya tofauti hivi? Yeye ni kiongozi no, ki wa hao wengine? Sema la. Unamlisha tofauti? Sema la, na yeye ni mtumwa, yeye hula mle siniani moja na wale wengine hii kinachomfanya tofauti hivyo, wakasema. Nalishangaa mimi mwenyewe hata nilipotambua kule Afrika walikotoka, ambapo makaburu waliwanunua na kuwaleta hapa na kuwauza kama watumwa, kule babaye ni mfalme wa hilo kabila. Hata hivyo, akiwa mgeni mbali na nyumbani, anajua ya kwamba yeye ni mwana wa mfalme, kwa hivyo yeye hujichukua hivyo. Ni karibu hiyo jinsi gani au Kristo tunatazamiwa kumwakilisha Mungu na uzima wa milele unaenda moja tu ya uzima wa milele ni Mungu. Yeye pekee ndiye aliye na uzima wa milele nasi tumetokana naye, na kwa maana sisi tu chembechembe za roho yake, yatupaza kuwa na mwenendo wenyewe, wanawake kwa wanaume, kama vile ilivyotuambia tutende aliukataa uzima wa milele kwa sababu ungemgharimu cheo chake, ungemgharimu uh, anasa zake uh, za kifedha, ungemgharimu ushirika wake unge kanisani, ingemgharimu mambo mengi sana. Alijua yale ungemgharimu. Alikuwa kijana mwenye busara, naye alijisikia ya kwamba angelipa gharama hiyo. Bado aliwaza, mimi nitaitumaini dini yangu na kuendelea Alamwonimwaja alijua kulikuwa kujambo fulani kuhusu Yesu Kristo. Ilikuwa tofauti na hao makuhani wa siku hizo na tuma wote. uha halisi uliozaliwa na Mungu ni tofauti na mwenendo wa kizamani, hmm? Uponyaji wa kiungu ulipoanzishwa si muda mrefu umepita. Je, mlitambua jinsi waigaji waliofuata, na kila mmoja wao akaingia moja kwa moja katika madhehebu hayo akadimu humo? Je, kuna anayejua ya kwamba tulipaswa kuwa na ujumbe kuvuata huo no? Naam, Mungu atufurahishi, yeye ufikia usikivu wetu kwa jambo fulani, na anapovuta usikivu wetu, basi yeye juna ujumbe wake. Tazama, alipokuja duniani mara ya kwanza na akaanza huduma yake, eh, rabi kijana, tunakutaka humu kanisani mwetu, tunaweza shuka, uje huku, rabi kijana, lo, tunakutaka huku, njoo huku. Siku moja yeye akasema, anakusema mimi na baba yangu tummoja. Oh, jamani, anajifanya mwenyewe wa Mungu. Baa mwili wake mwanadamu na kuinywa damu yake hamna uzima ndani. Hii ni kisi kifanza damu pema, hatuhusiana hayo, hao. Mitume, mitume walikuwa wamekusudiwa uzima, yeye alisema hivyo, hio wangaliweza kuyaeleza nayo kwa sababu wakasema, hamna mtu angaliweza kutenda kazi hii, hata makuhani walijua hivi. Nikodemo, alisema tunajua ile baraza la Kiyahudi ya kwamba hakuna mtu angaliweza kuifanya kazi hizi isipokuwa zimetoka kwa Mungu. Siku ya Pentekoste alisema, Yesu wa Nazareti, mtu aliyedirishwa na Mungu kati ahiyo basi, pia kuhesabiwa haki kutakazwana, jambo lile lile matatu, sehemu tatu, nyakati tatu za kanisa, jambo lile lile: maji, damu na roho. Au unaposonga mbele, vitu vitatu vinavyokurudisha mwilini, kama vile inivyokulenda kutoka uzazi wako wa kawaida, inaonyesha uzazi wako wa kiroho. Kwa mfano, mtoto mchanga anazaliwa, jambo la kwanza ni maji, ikifuatiwa na damu kisha hivyo ndivyo ulivyoingia katika ufahamu wa Mungu, vivyo hivyo livyo kanisa linavyoingia, vivyo hivyo, jambo lile lile. Sasa tazama mambo haya matatu, Mungu amefanya, anaumba mwili wake. Sasa tunaona ya kwamba humu ndani ya kwamba una haki ya kujichagulia, unamchagua msichana unayetaka kumoa yeye Hmm. Na alikuwa anachagua kupokea ama kukataa, naye ataukataa, likuwa kosa, lilikuwa kosa aysa, angaliweza kufanya jal mengine. Hoja si hoja aibai kitu isipokuwa ufanye chaguo hilo. Hebu sasa tumfuatilie katika chaguo lake, tukaone lilikuwa lilikomwongoza. Sasa oneni aliko chagua asasa, yeye alikuwa alikuwa mtu tajiri, alikuwa mfanya biashara, alikuwa mtawala na alikuwa mtu wa kidini Hote hayo siku hizi tungesema jamani, yeye ni Mmethodisti halisi, Mbaptisti ama Mpentekoste. Yeye ni mtu kweli kweli, mana mzuri sana, mzuri aisema neno juu yake, pole mwema, mpenda watu na kila kitu, hana utovu wa uadilivu. Huenda ikawa hakuvuta sigara, hakunywa pombe ama kutangatanga kwenye tamasha pamoja na ndanzi, vyovyote tungaliviita siku hizi, jinsi tungalimfananisha Mkristo Bali hivyo bado si uzima wa milele hayo, sio tunayonena habari zake. Uenda alikuwa mwaminifu kanisa lake, labda alimokuwa, na hili lilimwongoza wapi? Kupenda sana na watu wote, seme kama alikuwa mhubiri, angalikuwa angepata kanisa bora, uenda angekuwa mzee wa mkoa ama askofu. Naona inakuelekeza kupendwa na watu wote, na ilimwongoza katika utajiri na sifa. Uenda ikawa vivyo hivyo leo Iwapo na majaliwa makubwa ya kuimba niliwazia yule kijana mwanamume alioimba wimbo huo hapa muda mfupi uliopita, jinsi alimpa ibilisi hayo na sasa ameyapata tena, na jinsi alivyo tofauti na Elvis Presley na wengine wa hao, Pat Boone na kundi kama hilo, watu hao waimbaji mashuhuri na kuchukua majaliwa yao, majaliwa waliopewa na Mungu, na kuyatumia kuendeleza kazi ya ibilisi. Hiyo ni kweli, baadhi ya right. waimbaji mashuhuri wakiuza majaliwa waliopewa na Mungu kwa ajili ya chiza katika ulimwengu huu kuwa watu mashuhuri. Ungewezaje kuwa maarufu zaidi ya vile ungaliweza kuwa mtu mashuhuri kuliko kuwa mwana wa Mungu? Jani, iwapo unamiliki mji mzima, dunia nzima, nawe hujakubali uongozi wa uzima wa milele kwa Roho Mtakatifu Kristo, utawezaje unani a... wewe, hata hivyo, mwanadamu aliyekufa, umekufa katika dhambi na makosa, hata uwe dini vipi, hata uwe mwaminifu vipi kanisa. Ni down, ameisha... kwa kanisa, mhubiri wapo, unataka kuwa ni barani alikukataa, unakufa yeye. alikuwa ameisha kufanikiwa sana, alikuwa amefanikiwa sana katika maisha haya bila shaka tunamwona ambapo tunamkuta, kisha tunaona mtu huyo ya kwamba alienda, tunamfuata kidogo na tunaona amefanikiwa sana basi, tunamfuatilia kote. Katika Biblia tunaona ya kwamba yeye, yeye tunamwona ni mtu tajiri, ana manyumba makubwa sana, yeye alikuwa akiwakaribisha ah, ha, ha, ha, hakimu pamoja na meya wa jiji ama yeyote yule ya jumo juu ya dari yake na na karamu rua na waandishi wa kike na wanawake wasichana na kila kitu karibu naye. Kuna, kuna mwombaji mlangoni mwake aliyeitwa Lazaro. Yeye anampagilia makombo. Tunajua hadithi hiyo. Jambo lingine, yanaendelea kufanikiwa kama kanisa siku hizi yanavyofanikiwa Naenda nyumbani sasa kuhubiri, Bwana akipenda. Inachukua yapata masaa nane, kwa hivyo singeweza kuiweka katika mmoja wa mkutano kama huu. Inanipasa kwenda kule ambao kanisa ulivumilia kwa muda mrefu sana kwa uvumilivu. Tazameni, lakini sasa unaweza kusikiza hiyo kanda wakati mwingine nyumbani kwenu. Tazameni hili sasa. Tunaona ya kwamba yeye alikuwa amefanikiwa sana kisha. Tunamuona baadaye alipokuwa amefanikiwa sana hata akasema nina mali nyingi sana. Jamani, yangalikuwa mtu kweli kweli wa kisasa, si hivyo, sivyo? Hapo ghala zangu zimejaa kabisa nusura zipasuke na, nami nina mali nyingi sana up. hata nikasema, hey, nafsi, starehe. Lakini you know nini alichotenda hapo? yeah. Mwanzoni yeye yeah. yeah. aliukataa uongozi wa Yesu uh, Kristo. Kanisa lake akili yake elimu yake na kadhalika zilimwongoza kwa ufanisi. Wayahudi wote walimpenda <coughs> aliwapa vitu, aliwasaidia, wenda alitenda hili lile au lingine, bali mwaono, yeye aliukata uongozi uh, uh, wa Yesu Kristo, uzima wa milele na huo. Biblia ilisema yeye alisema, mpumbafu wewe, usiku wa leo roho yako inatakiwa. Na sasa twamwona mahali pengine, katika jehanamu akinua macho yake na kumwona yule muombaji, mwombaji aliyemfukuza barabarani, kifuani mwa Ibrahimu. Ni kosa mbaya vipi, taken, kuwa, and, and uh, jinsi makanisa yalikuwa ajabu, jinsi yalivyoenenda ale. Hakuwa na uzima wa milele hilo. Uh, la nikumbusha juu ya mahubiri niyo niliyohubiri hapa si muda mrefu umepita, tujio la mtu mwenye busara, huenda mliipata. Nilikuwa nikienda nikitembea mwituni, nilikuwa nikiwinda uh, kindi majira haya ya kupu- kupukutika kwa majani, nami nikaangalia chini uh, bila shaka siwezi kutaja kampuni hiyo ya sigara, unaijua. Ulikuweka pale pa pakiti ya sigara imeanguka pale, nami nikaipita tu nikitafuta kule mwituni, na nikaona pakiti hiyo imelala pale, nami nikatizama nyuma. Ilisema njio la mtu mwenye busara, labda ya mtu anayevuta sigara, kaanza kutembea mwituni Naye Roho Mtakatifu akasema "Geuka, ukaichukue." nami nikainama nikaitwaa. tujio la mtu mwenye busara, ladha ya mtu anayevuta sigara. Nikawa kampuni ya Kiamerika hapa inauza mauti kwa hila kwa raia wao wa, wa Kiamerika. Njio la mtu mwenye busara ni na ladha ya la mtu anayevuta sigara. Nilikuwa kwenye maonyesho ya ulimwengu pamoja na yule Brian Brian, na wengineo kule, alipokuwa akifanya majaribio, na jinsi aliweka sigara moja na kuvuta kupitia kwenye marmar na kuchukua, akapangusa sumu ya tumbako na kuingiza mgongoni mwa panya, panya mweupe. Katika muda wa siku saba alikuwa amejaa kanza, hata angaliweza kutembea, na wakasema majua wao usema chunchio Kasema, ni hila, wanauza sigara nyingi zaidi, inachukua so nyingi zaidi kumrudisha huyo pepo. Hiyo ni kweli, na anapochukua sigara iliyo na chunjio inachukua kama sigara nne, badala ya moja isiyo na chunjio. Ni hila kusudi wa kuuzia sigara nyingi zaidi, wezi kuwa na moshi usio na rami na rami Mungu ana chinjio, yes. Ndio, yes. Lakini kanisa lina chinjio. Hiyo ni kweli, wao uchunja wale wanaoingia na wanaingiza mauti nyingi pia. Ungewezaji kamwe kuingiza debu kupitia chinjio wala Mungu? Ungewezaji kufanya hivyo? Ungewezaji kumwingiza mwanamke aliyekata nywele zake kupitia kwa chinjio right. Hilo Niambie, ungewezaji kumwingiza mwanamke anayevalia suruali mle na huko? nichukizo kwake kuvalia mavazi ya mpasayo mwanamungu chunjio la Mungu ikampata pale, aninge mruhusi kuingia. Ale makanisa ana chunjio zao wenyewe wa well, hivyo nasana, kuna chunjio la mtu mwenye busara. Hilo neno la Mungu nalo linafaa, and... linafaa kwa ladha ya mtu mtakatifu. Hiyo ni kweli, mtu mtakatifu Sio mtu wa kanisa, bali labda ya la mtu mtakatifu. Kwa maana neno la Mungu lilo safi na takatifu lisiloboshiwa, hilo hilo chinjio la mtu mwenye busara. Mfuasi wa kanisa na kushauri, utumie hilo moja kwa maana uingiza ulimwengu na donge moja lake, ni mauza donge moja. Uchachua chatu ndogo, uchachua donge zima. Mtu yeyote akiondoa neno moja toka kwa hili ama aongeze neno moja kwake, sehemu yake itaondolewa katika kitabu cha uzima. Katika bustani ya Edeni, nini iliyosababisha mauti na uzuni hizi zote, ila kuvunjika kwa moyo? Kila mtoto mchanga anayekufa kila kutatarika kwako, ila mlio wa gari la kutukulia wagonjwa, kila hospitali, kila kaburi, ilikuwa kwa sababu hawa alilitilia ha shaka neno moja, si lote, alilipotosha tu. Mungu alisema mwanadamu kale ilimpasa kutii kila neno la Mungu. Naam, ni mwanzoni mwa Biblia. Katikati ya Biblia Bible, Yesu akaja naye akasema mtu akishwa mkate tu ila kwa kila neno lilizokala kwa kinywa cha Mungu, isehemu yake tu ila moja. Mishoni mwa Biblia, Ufunuo ishirini na mbili, Yesu alitoa ushuhuda mwenyewe, ufunuo wa Biblia ni Yesu Kristo naye alisema mtu yeyote atakayeondoa neno moja kwake ama aongeze neno moja kwake, sehemu yake itaondolewa kutoka katika kitabu cha uzima. Sasa pitia kosinjio hilo la mtu mwenye busara, utapata ladha ya mtu mtakatifu. Utokapo pale, utapata ladha ya mtu mtakatifu. Dada wewe unaevalia hizo nguo Uta- unasema mimi ni mwadilifu kwa mume wangu, mimi ni mwadilifu kwa rafiki yangu mwanamume, mimi ni msichana mwadilifu lakini, je, yule mwenye dhambi anayekuangalia atakapojibu kwa uzinzi, ni nani aliyetenda hivi? Unaona, utakuwa mwenye hatia. So unaona, inaandikwa katika neno. Kwa hivyo, unaona no, uwe so mwanamke mwenye busara Uwe mwenye busara. Huenda ukasema, huenda ikawa vema, vipi? kama ingekuwa hivi, alisema hivyo, nenna moja haiwezi kutanguka ile. Mtu masu mashuhuri aliniambia, si muda mrefu uliyopita uliopita, alinialika chumbani mwake, kasema nitakuwekelea mikono. Ondoke bana, unaiharibu huduma yako ukihubiri mambo kama hayo, kasema huduma yote ambayo neno tia... la Mungu litaiharibu inapaswa kuharibiwa itakuwekea mikono kusema ulitumwa kuwaombea wagonjwa. Nasema, unaamini mambo haya ndugu? Nasema, la. Lakini si wajibu wetu, kusema ni wajibu wa nani basi? Akisema huo ni wajibu wa mchungaji, nikasema watazama washiriki, hiyo ni kweli. Ila mwaka napita nikihubiri mambo haya nami nawaza hakika wamepokea wakaja wanarudi wanaongezeka zaidi, hiyo ni kweli. Naonyesha ya kwamba kwa wanitawi wengi aatnwaha uongozi ni Roho Mtakatifu. Rafiki, anakuongoza na kukutia kwenye kweli yote atakapokuja Roho Mtakatifu. Sasa wazia hayo. Chukua chungio la mtu mwenye busara, hiyo ni Biblia, kanuni zako za imani, si kanisa lako. Utapotea. Chukua chungio la mtu mwenye busara. Hapo ndipo huyu kijana hakuwazi yeye, alichukua chungio la kanisa, akawa mtu anayependwa na watu wote. Iyo ainua macho yake katika mateso basi sasa chukua chunjio la mtu mwenye busara, Yesu Kristo aliyenena, na utatamani ladha ya mtu mtakatifu, kwa sababu itaridisha hai. Kama una Roho Mtakatifu ndani yako ili huridisha, kama Roho Mtakatifu hajuma, unasema vema sivikili hilo lina tofauti yoyote nazama right, okay, uliotenda hapo lile. Now, uh, tu, tukue hapo jambo lile lile alilotenda hao umerudi mahali pale pale, basi na tuendelee mbele zaidi. Sasa hebu tuchukue, tuwache huyo mtu hapo ambaye hakutumia chunjio la mtu mwenye busara e alikataa kukubali uongozi wa Yesu Kristo na uzima wa milele hebu sasa tuchukue kijana mwingine mwenye biashara kuwa na nafasi ile ile huyu mtu aliyekuwa nayo na kukubali yeye, alikubali uongozi wa Kristo. Na wawili wao katika Biblia ambao tutazungumza habari zao, huyo tumeona ya kwamba aliukataa. Basi natusuku ya mtu huyu kijana mwingine tajiri mfanyabiashara na mtawala, naye aliukubali wa uongozi Maandiko yanatuambia kuhusu huyu mtu so wapo, unataka kuandika Waebrania kumi na moja ishirini na moja hata ishirini na tisa. Musa kwa imani akakataa kuitwa mwana wa binti Farao, akaona ni afadhali kupata mateso ya Mungu, akihesabu ya kuwa kushutumiwa kwake Kristo ni utajiri mkuu kuliko hazina za Misri. Yeye alikubali uzima wa milele. Musa aliona kuwa kushutumiwa kwake Kristo ni utajiri mkuu kuliko hazina za ulimwengu. Musa aliona hayo ndio makuu sana, asii tajiri hakuona hivi. Naye musa alikuwa kijana tajiri na mtawala atakayekuwa Farao. Yeye alikuwa mwana wa Farao na mridhi wa kiti cha enzi, naye akatazamia yasiyowezekana: kundi la wakanyaga matope, kundi la watumwa. Na upesi nini kilichotendeka, ilimbidi kujitenga. Haleluya! neno hilo maana yake ni Mungu wetu atukuse ni vibaya sana kwamba tunalisahau yeye. Alikataa binti na enzi na kupendwa na watu wote. Yeye angaliwapate wasichana kwa wake. Oh. <inaudible> <inaudible> kwa angalipata fimbo za ufalme chini Misri ilitawala ulimwengu, ulimwengu mzima ulikuwa chini ya miguu yake. Yeye alikuwa mwili wa kila sehemu yake, bali kwa kuchunguza maandiko na kuona siku aliyokuwa akiishi, nakajua ya kama kitu fulani ndani yake, hiyo mbingu ya Mungu iliyochaguliwa tangu asili ikaaza kufanya kazi. Sijali ungependaje na watu wote, ama ungekuwa hivi mara ngapi ungekuwa mzee wa mkoa, ungekuwa mchungaji, ungekuwa hiki kile au kinginecho, bali ikiwa hiyo neno la uzima wa milele kwa neno la Mungu limekusudiwa ndani yako na ukaona jambo hili limefika, itaanza kutenda kazi, kujongea hivi, itaanza kutoka, itaanza kulipata na akakandaa kuitwa mwana wa binti Farao. Kwa maana aliyehesabu kushutumiwa kwake Kristo kuwa ni utajiri mkuu kuliko hazina za Misri, ama ulimwengu, yeye alihesabu huo zama alichotenda, aliyofuata, akainuka upesi, akafukuzwa kwa watu wake, watu ambao wakati mmoja walimpenda. Huenda ikakugharimu yote uliyo nayo, huenda ikakugharimu nyumba yako huenda ikakugharimu rafiki zako, huenda ikakugharimu karamu zako, mambo leo, huenda ikakugharimu mahali pako kwenye kwaya, huenda ikawa sijui itakugharimu nini, bali itakugharimu chochote ambacho ni cha ulimwengu ama kinachohusiana na ulimwengu. Huna budi kujitenga kila kitu ambacho ni cha ulimwengu, huna budi kufanya hivyo. Mose aliweka kila kitu na akaenda jangwani akiwa na kijiti mkononi mwake. Amina, siku baada ya siku zikapita, naye akashangaa iwapo alifanya kosa. La mara nyingi watu kuanza safari, nao wanasema lo, ndio nitafaulu, Mungu atukuzwe, naiona na hebu, mtu fulani akuchekelea Lakini mwaona, ukipanda punje ya gugu na punje ya ngano katika tuta lile li, li, li, li, na kuzimwagilia maji na kuzinyizia zote mbili sitafurahi uh, zote mbili sitachipuka, so a maji yale yale, sio waangazie wa wenye haki na wasio na haki, na mvua uonyeshia wenye haki na wasio na haki, bali matunda yao mtawatambua Unawezajie kutokuambatana na neno amen? Mnaoenea maanisha maji wamwagigia wenye haki na wasio haki, kuwanyunyiza. Yesu alizaa watakuja kwangu siku ile wakisema, Bwana Bwana, sikutoa pepo, siku tabiri, sikufanya mambo makuu katika jina lako? Atasema, ninyi mtendao maovu, ondokeni kwangu, hata yes, siwajui Enendeni kwenye uh, kuzimu kwa milele alikowekewa tayari ibilisi na malaika zake, no? ni neno jinsi ga, wauoi wabudi bure, ujitahidi bure. Mbona unafanya hivi na huku, haikupasi kufanya hivi. Mbona mchukue mwijizo na huu, mbingu zimejaa yaliyo halisi hay, huh? haiwapasi kufanya hivi sasa namuona Musa aliyekuwa na upapa hamuona, kingali murudisha nyuma. Wewe mwenyewe walimkataa, hilo halikumkomesha yale, endelea mbele. Hata chongwa, siku moja kule akutana na Mungu uso kwa uso, pamoja anaguza giza moto iliyoinginia kwenye kiti sasa ya Musa, toa viatu vyako mahali hapa unaposimama ipatakatifu, kama nimesikia vilio vya watu wangu ya nimesikia Mungu wa ah nani, nami nimekumbuka hadi yangu ya neno Nami nimeshuka nikutume kule kwa atoe. Bila shaka yeye alikutana na Mungu uso kwa uso, akazungumza naye, yeye aliagizwa na Mungu. Mungu akarudi moja kwa moja uzo hiyo hiyo ya moto na kumthibitisha huyo nabii aliyesimama mlimani, kudhibitisha ilikuwa e, hivyo. Alipoitwa ali mikono yake na kufanya miujiza ya kila namna na kadhalika no, walikuwa na waingaji no, hakika kulikuwa, uh, yani, na yani waliosimama hapo hapo na kutenda jambo li lile lile walilotenda mbali. Nani alikuwa wa kwanza? Unaona ilianzia toka wapi? Ilitoka kwa nini? Ilikuwa wakati unaofaa. E, mnajua jambo hilo hilo imeijiwa tena katika siku za mwisho, kama vile yena yembre walivyopingana na Musa, vivyo hivyo watu hawa, watu waliopotoka akili zao na waliokataliwa kwa mambo ya kweli, unaona katika siku za mwisho fanya jambo lile lile, kuiga kila kitu we kwenye uh, mlolongo ule ule mrue, akirudi kugaga na mbwa akiyarudia ya matapiko yake, nan apendekoi uliotoka katika hayo madebu miaka kadha iliyopita nakuyala baba na mama zeni kageuka moja kwa moja na kufanya jambo lile lile walilofanya na sasa sikugaagaa kule na matapiko yale yale, maona iwapo iliwafanya kanisa it itapike hayo ah, katika nyakati za mwanzoni za Pentekoste italifanya litapike tena leo. Maona alina budi kuwa ingawaje ni kapi, alina budi kuja ishara akiwetu yakuwa peke yake kapi, alina budi kuja, ona mbebaji sasa. Tunaishi katika siku za mwisho, tazama mambo yaliyoahidiwa wakati huu. Tazama huyu Musa akidhibitishwa jua, alipopanda kule, baadhi ya ndugu zake walimchukia, walitaka kufanya kana kwamba ndiwe mtu mtakatifu miongoni mwetu, yote ni watakatifu. Akasema Kora, nadhani na tumchague mtu na kutenda jambo fulani. Musa yeye ashuka, akaenda akusema bwana kwa mbele ya madhabahu na kusema Mungu akasema, jitenge nao, nimechoka nao. Akafungua tu nchi nayo ikawameza. Yeye alijua iilat Mungu ashughulikii madhehebu, ye ashughulikii makundi, yeye hushughulikia watu binafsi, na mara si katika makundi, watu binafsi, mtu mmoja. Katika zigumu za mwisho, yeye alisema nasimama mlangoni, nabisha na iwapo mtu yeyote, sikundi lolote mtu yeyote akisikia sauti yangu nita na kunisikia mimi nitaingia kwake na kula na kama mtu yeyote anaweza kusikia hii mikrofoni unawezaje kutoa sauti yangu kule nje kama haikutengenezwa hivi ningeupigia kelele ule ubao kwa nguvu zangu zote na hautafanya chochote kwa sababu hii imekusudiwa uh, ikafanywa ikaumbwa kuwa mikrofoni na iwapo neno la Mungu limo ndani yako kwa kufundishwa awali na Mungu ndani yako, kundoo zangu huisikia zaidi yangu, unajua sauti yangu, mgeni hatamfuata. Uh, ina inapaswa kuwa hivyo. Kwanza wote alionipa Baba watakuja, kila mmoja wao basi anaendelea hata mwisho wa uh, wake hapa yeye alipita tu. Tazama alipofikia mwisho wake, tunafunga sasa, kwa maana inachelewa. Saa ina kasoro dakika ishirini na tano. Tazama nam nyumbani, hiyo ni mapema aipata. Okay. E, saa nane ama saa tisa tunaanza kusema, as inaanza kuchelewa kidogo naona, lakini e sasa Musa aliposhuka chini, tajin aliposhuka, akaja ile kijana mtawala, tuliene na habari zake, amejaa jini, na alikuwa mshiriki wa kanisa na kadhalika. Mtu mzuri, alielimika, mfanya biashara mzuri na kila kitu. Alipofikia mwisho wake, akaanza kupasasaut ana mane akukenyega, ongozi wake uko wapi? Alikuwa ameongozwa na kanisa lake ambalo ni maiti alikuwa ameongozwa na ulimwengu ulio maiti, na hapakuwepo chochote cha kukanyagia <tiple> ila kile ulimwengu ulikuwa umemtayarishia kuzima bali <tiple> hapa juake Musa, mtumishi mwaminivu, alihesabu kushutumiwa kwa Kristo kuwa ni hazina kuu kuliko utajiri wote wa Misri. Alifikia kikomo chake zee, umri wa miaka mia moja na ishirini, akapanda mlimani, na alijua ya kwamba mauti yalikuwa mbele yake, naye akasisana kuelekea nchi ya ahadi naye akatasama pale, amelala karibu naye alikuwa kiongozi wake, yule mamba. Akakunyaga yule mamba na malaika wa Mungu wakambeba wakampeleka u, utukufu wa utukufu wa Mungu, katika kifua cha Mungu. Kwani miaka mia nane baadaye alikuwa mbazi Ana anaongoza na kiongozi wake namona kule kwenye mlima wa kugeuziwa amesimama pale na Eliya. Akizungumza na Yesu kabla hajaenda msalabani, miaka mia nane baada ya kifo chake, ambaye yeye yule yeye alihesabu kushutumiwa kwa huduma yake kuwa ni hazina kuu kuliko upendo kote na watu wote wa ulimwenguni na fedha zote za ulimwenguni. Kiongozi wake alikuwa mbado You, ana mwongozi jamani, ye aliongozwa, viongozi wake aliongozwa kupitia mautini, vivulini vya mauti, ye aliongozwa hata kaburini. Mineo ya miaka baadaye ndiye huyo amesimama pale tena, kwa sababu katika ujana wake ye aliisha kuchagua uongozi wa Roho Mtakatifu. Hilo lake litakuwa ukuu wakati hakutakuweko Misri wala hazina tena ramidi na fumbi nawakati mrhatakuaena miri msatakuwakia kuva miongoni wa watu, maana alikubali uongozi wa Kristo badala ya kwenda jinsi kanisa lake trip, lilienda na no, wengine waliotenda jambo lile lile amani Enoko yeye akaenda pamoja na Mungu kwa miaka mia tano pamoja akashuhudiwa ya kwamba amempendeza Mungu. Mungu akaithibitisha akasema, hapana haja kwa kukufu kwenda tu juu, uje nyumbani alasiri ya leo Nifuate sasa. Muna budi kumchagua kiongozi wako, hamna budi kumchagua marafiki. Tazama kwenye kioo cha Mungu cha sasamia bibilia, na uone uliko usiku wa leo. Hadithi ndogo: mtoto mchanga. Wakati mmoja aliishi mashambani, hakuwa amepata kuona kioo. Akaja mjini kumwona dada ya mamaye, alikuwa na makao na haya makao mtindo wa kale kio mlango likuwanakiomlangokaa si nakumbuka hiyoa huyu kijana amepata kuona so akatazama kwenye akamtazama huyo kijana mdogo, kisha akamfungia mkono, naye huyu kijana mdogo akafunga mkono, alafu akafuta sikio lake. Kijana mdogo akafuta sikio, sikio lake na kuendelea hivyo kusongea mbele karibia, kisha akageuka na kusema, mama, huyu ni mimi. Ni mimi. What do you look like? Je, wewe unafanana na nani? What wewe unafuata nini? Umefanyaje we... unabudi kuchagua kiongozi wako. Chagua, leo unachagua uzima au mauti. Chaguo lako litaamua kikomo chako cha milele unachochagua. Kumbuka Yesu anasema unifuate, umealikwa usiku wa leo. Na hivyo na kumfuata hata kwenye uzima wa milele, kukubaliana na masharti yake hiyo ni kweli. Neno si juu ya kanuni za imani i kulingana na maoni ya watu, kulingana na ya yale mtu yeyote analiwazia pale aliyosema Mungu kulihusu. Anasema, na namjua mwanamke mzuri vilivyo, yeye hufanya hivi. Namjua mwanamume fulani aliyepitia hapa, sijui waliyofanya. Neno la Mungu ye alisema, neno la kila mtu liwe la uongo na langu kweli. hunabudi kutimiza masharti yake huja kulingana na kanuni zake. Neno hauwezi kuja kupitia kanuni za imani, hauwezi kuja kupitia dhehebu, hauwezi kulichanganya hivyo. Kuna jambo moja tu unaloweza kutenda, likubali kulingana na masharti yao, ya kwamba wewe utayari kujifia mwenyewe, mawazo yako yote, kisha umfuate yeye, mbali mambo yote ya kilimwengu, kisha nifuate. Najua huo ni ujumbe mgumu, unaumiza, ndugu. Ma, ma sikuja hapa na kuchagua ujumbe kwa watu ili kuwafanya waimbe, wapate sauti, wapige ukelele. Uh, nimekwisha kuwa katika mikutano ya way, makafiri ambako walitenda jambo lile lile. ninayajali maisha life ya so, mimi ni mtumishi wa Mungu ambaye hana budi kujibu mbele za Mungu. Hivi karibuni na huduma ambayo Bwana amenipa imejithibitisha naraeu kadhaa mbele zenu. Kumbukeni Yesu alisema, Unifuate, unifuate, ondolea mbali ulionayo, unifuate. Na hiyo ndiyo njia pekee ya kupata uzima wa milele. Hilo ndilo shauri pekee alimpa mtu huyu, ilo shauri pekee yeye alimpa huyu mfanya biashara, ilo shauri pekee ampalwa mtu yeyote. Chaguo lake yeye afanyapo maamuzi ni makamilivu kila mara, na hatuna budi kumfuata, ndiyo njia pekee ya kupata uzima wa milele kwa so hivyo uongozi wa Mungu ni fuata neno lililodhibitishwa la wakati huu na Roho Mtakatifu. Na tuinamisha vichwa vyetu. Nitawaulizeni swali, nami nawatakeni muwe waaminifu sana nataka dada anichezee huu, "Naweza kumsikia Mwokozi wangu aki-". Nataka mwaliko wa madhabahuni wa mtindo wa kale. Na ndugu, dada, tunapoona, hebu tazama tu yanayotendeka siku hizi. Sasa, huku vichwa vyenu vimeinamishwa, hebu wazeni kwa muda mdogo, tazameni yale yanayotendeka. Tulisoma gazetini juma lililopita, yale yule mtu kule Uingereza aliyo ya kwamba kusulubishwa kwa Yesu Kristo kulikuwa tu kwa bandia, kulikuwa hila ya Pilato. Naye uliona yale mwanatheologia wa Kiamerika aliyosema, alisema ya kwamba Yesu alitiwa usingizini kwa tunguja. Wingi wenu wa theologia mnajua kule nyuma katika Mwanzo ambapo inanena kuhusu Tunguja. Itakutia usingizini kama kwamba umfu moyo wako au pigi, ila kwa zamu muda wa siku mbili au tatu. Na walipompa siki na nyongo wao walisema hiyo ilikuwa tunguja, na wakamweka mle kaburini naye akalala mle siku tatu, kisha bila shaka walipoenda kule wakampata akitembea pale. Ungewaza hilo, wanabiologia seminari, waona kujifanya waamini Hivi basi yawezekanaje? Na huko Biblia hata inasema ya kwamba yeye aliikataa, walipotia siki na nyongo kinywani mwake. Jambo lingine, ikiwa hiyo ni kweli, basi mbona hawa wanafunzi waliokuja kumwiba, mbona wakatoa maisha yao wa katika kufia imani kwa ajili yake, na wakaanguka wakajihesabu wenyewe wasiostahili hata kufa kama yeye alivyokufa, wakapinduliwa juu chini na upande upande msalabani na kadhalika, wakiwa wao walikuwa walijua ya kwamba yeye alikuwa mnafiki, nao wenyewe wakiwa wanafiki, wakatwaje wao wao kwa ajili yake? Hivyo lo, maana ni siku hizi za kiakili tunamoishi, elimu, ustaarabu na, na mienendo ya siku hizi yote ni ya Ibilisi. Ustaarabu ni wa Ibilisi. Naam bwana, Bibilia ilisema ni wake ustaarabu huu, una mauti. Je, tutakuwa na ustaarabu kama huu katika ulimwengu ujao? La bwana, tutakuwa na ustaarabu wa aina nyingine. Elimu mambo haya yote yote ni ya Ibilisi. Sayansi inapotosha mambo ya kawaida ikitengeneza kitu kingine. Nasameni waliowafanyia nini sasa wakati vijana wanawake, uh, Reader's Digest, a, e, ilisema wiki miezi miwili iliyopita, naamini ndivyo e, ilikuwa, Reader's Digest ilisema ya kwamba vijana wanaume na wanawake huwa watu wa makamu, wanawake huingia ugumba kati ya umri wa miaka ishirini na ishirini na mitano. Kizazi kimoja zaidi hawatakuwa wa kitu, ila watakuwa wakionekana wa kuchukiza. Waona, watakuwa viumbe wa namna gani? Wadhaifu, goigoi. Tazama nafsi, tazama roho, tazama jinsi roho kanisani imekuwa mbegu iliyochanganywa, imeolewa na ulimwengu. Nani ni majira ya namna gani? Kimbieni enyi watoto, kimbieni, kimbieni msalabani, Joni, kwake Kristo, mwacheni awaongoze huko. Visho vyetu vimeinamishwa, macho yetu yamefungwa, na sasa tafadhalini, inamisheni mioyo yenu pia, utafanya hivyo. Nataka kuwaulizeni swali Je, really, unajitazama mwenyewe mbele za Mungu? Na je, unajisikia ya kwamba wewe huko ambako unapaswa kuwa katika majira haya? Kwa maana kunyakuliwa unaweza kuja wakati wowote, wa utakuja akuweko kama that, kama tamshi nililofanya muda mfupi uliopita, ni kweli utakuweko tu, yapata watu mia tano katika kunyakuliwa na uishi watakao badilisho naam, kujumlisha Ukristo wote, Katoliki kadhalika, kuna watu milioni mia tano naona wanaodai Ukristo na mmoja katika kila milioni watakuwa watu mia tano Kuna watu kama hao wanaopotea kila siku kote ulimwenguni ambao hata hatuwezi kwa hesabu, naona watakuja na hata hamtajua habari and zake, and watu wataendelea kuhubiri wakisema naona na kutakuwa kumepita kama like Yesu aliposema, hao walisema, hao wanafunzi walisema, mbona wana waandishi unena Elia hana budi kuja kwanza, akasema amekwisha kuja, wasimtambue mbali, walimtendea yale waliyosema wangemtenda. Unajua, you know, ya kwamba, right, kupatana na Mungu na ungetaka you kukumbukwa know, that... kwa Mungu ya kwamba Mungu angeipatanisha right, roho yako na Mungu. Je, waweza ka nyenyekea sasa katika wakati huu tulivu, sasa Basi wangapi ndani humu wanadai kuwa Wakristo? Niweneayenu popote mlipo, mnaodai wakuwa Wakristo, je, unajua Biblia ilinena juu ya haya ya kwamba haya yatatendeka? Hata haya yalitendeka katika Agano la Kale, walipokuwa wakishangaa wafanye nini, jinsi wangaliepuka kuzingirwa, ambapo kulikuwa kwaja. Roho alimsikia mtu fulani, naye akatabiri na kuwaambia mahali ambapo wangemkabili adui na jinsi ambavyo wangemshinda huyo adui. Ilikuwa Agano la Kale sawa na Agano Jipya. Basi mtu fulani huenda akasema mtu huyo, lo, hivyo sivyo ilivyokuwa so. Lakini vipi, uh, vipi ikiwa ndivyo ilivyo? Anasema alo, eh, nimesikia hayo hapo awali but, lakini vipi so, kama hili liko hivyo? Mnaona hiyo inathibitisha ya kwamba humu ndani kuna watu wengi wanaohitaji geuzo la moyo, yeah, wapo. Huyo ni Roho Mtakatifu anayenena. Una mambo yanaohitajika kutendwa pari hivyo yako kwako. just as I am without one plea, but that tamani wazia, siku hizi mioyo inakuwa ya kijiwe, imejazwa na ulimwengu, utajali, wafuasi wa kanisa like wenye kufungufungu kama yule Eh, kijana tajiri na mtawala, na hawajui ya kwamba Roho Mtakatifu aliye mkuu anasimama akibisha mlangoni eh, katika wakati huu wa Laodikia, yeye atakayesikia sauti yangu ne akayafungua moyo wake, itaingia ndani yake na kula pamoja naye aro akina kupitia kwa ndugu huyu dakika chache zilizopita, alisema nitaondoa huyo moyo wa jiwe ndani yenu na kuwapa moyo wa nyama mororo kwa Mungu, kama jinsi umekuwa sasa, wa iakili tu na maangaiko tu. Unaona, ni moyo mororo uliojaa upendo na utamu kwa Kristo. Je, hamtaki moyo wa namna hiyo? Hebu kila Mkristo inueni mikono yenu tu kwa utulivu na kuomba. Emu, tafadhali Mungu ishike siku hii tunamoishi. Lo, ni vigumu sana Baba, shetani ametenda mengi sana kwa hawa watu mioyo yao imekuwa ja jiwa, wako wananena wazi, right, wazi, neno lako linasonga mbele, linathibitishwa, hali ule mtindo wa kale wa ujuzi wa kuzaliwa mara ya pili wao umekuwa wa mawazo ya kidhehebu na kiakili, mziki mwingi, piga kelele kwingi na kutenda kwingi yasiyofaa. Lakini hakika wa nyama wanyama roho huyo huo uzima wa milele bila shaka umekuwa wa kigeni wa kanisa Mungu, inavunja moyo wangu na mimi, eh, mwenye dhambi aliokolewa kwa neema yako. Nilifanya kujisikia vibaya sana Baba, ona hilo kanisa ulilolipia kanisa unalojaribu kukomboa. Nawaza kuhusu lile ono ambalo umenionyesha kuhusu hilo kanisa, kanisa in in um, the the ilo kuzu kuzu la Marekani na ya nchi zingine wow, jinsi wow, lilivyoonekana la kuchukiza, kwenda uchi wacheza rumba rumba mahali pengine pale. Nikaona lingine likija lililobarikiwa Naomba Baba ya kwamba kama yeyote wa wale hapa usiku wa leo waliokusudiwa uzima ama wangetaka ukubali, ya kwamba huu utakuwa wakati watakaofanya hivi, jalie Bwana, vunja moyo wa jiwe sasa, ule moyo wa kale wa dunia, na e, iwapo wanataka amani, wanataka jambo linalotosheleza, jambo linalotoa matumaini, hao wakubali uongozi wa Yesu Kristo usiku wa leo kuwaongoza hata kwa Uh, amani ipitayo akili zote, raha isiyoneneka yenye utukufu, ama hata kitu ambacho mauti yenyewe hayawezi kudhuru. Tujalie Baba sasa, huku mikono yenu imeinuliwa, nashangaa kama wangapi humu chumbani sasa wangesema, mimi nitasimama. Basi sijali ni nani anayeketi kando yako, ni Mungu anayenena nawe, na hakika unataka kuwa Mkristo halisi wana chochote ambacho kipita na chini ya hiyo ni mwigizo. Well, heri niendelee tu na kuwa katika ulimwengu, naamini ungefanya hivyo pia. Sasa jichunguze tu kwa neno, kwa ujumbe chungu za chinzi, Mkristo halisi anavyopaswa kuwa, asiye wa kawaida, mwenye upendo, si mmoja wa huu Ukristo mambo leo, na ni mdhalifu anaopindika, anatufa, nusu ameoza, mchanganyiko si sio Kristo halisi wasi maisha na kuwa wafurashi wa kanisa. Je, yes, hutaki huo ushirika mtamu pamoja na Kristo Roho Mtakatifu ili uwe roho yako ifanane na neno. Songa mbele hata kwa Kristo kama unataka hivyo, na ungetaka Mungu kuona msimamo wako usiku wa leo hapa hapa kwa hili kundi la watu wapo, utafanya hivyo tu. Sasa je, hilo litamaanisha kitu ndugu brana? Naam, no, bila shaka itamaanisha akinionea haya mimi mbele ya watu, nami nitakuonea haya mbele za baba yangu na malaika watakatifu. Bali kila mtu atakayenikiri mimi na kunitetea katika nchi hii, nitamtetea katika nchi hiyo, nitamkiri mbele za baba yangu. Basi si hoja unani u mwaminifu Mungu. asa mimi ni mpentekoste, unasema mimi ni hiki ama chochote ulicho, nakili kucheza katika roho. Lakini ndugu, bwana, nilidhani mradi tu ulikuwa hivyo, tumeupata hamna. Kama unaniamini mimi kuwa nabii wa Mungu, sikizeni basi maneno yangu huo ndio udanganyifu wa siku hizi. Biblia haikusema ingefanana sana hata ingewadanganya walio wateule, kama yamkini, walio wateule hata nafsini, bali kama ulicheza katika roho na ungali una mambo ya duniani Muna walaki kama unanena na lugha, kama naweza kunena kwa lugha za wanadamu na za malaika na sijaokolewa, uh-huh, aina zote mbili. Naweza kufurahi sana, naweza kuwa na imani na imani, naweza kuhubiri Injili, naweza kutoa mali yangu yote nikawalishe maskini, naweza kupeleka neno kwa umishonari kote ulimwenguni, na bado si kitu mimi, unaona ni kile kilicho ndani cha upande wa ndani ndugu. Yoro yako huondoka unapokufa, inaruka mbali, nafsi yako inaendelea kuishi. Sasa itazama mwenye kwako, hedi, wewe ni Mkristo halisi wa Biblia aliyejaa upendo wa Mungu. Kumbuka Biblia ilisema katika siku za mwisho, wakati huu utakapofika, ye alisema malaika wa kutia alama alipitia Pakistani akapitia mijini na kutia muhuri wale tu waliougua na kulia kwa sababu ya machukizo yaliyofanyika mjini. Hilo ni kweli, Ezekieli tisa. Unajua hiyo no? Ni kweli, ile malaika wakutia alama akatoka akaenda na kutia alama vichwani, vichwana, vipaji vya nyuso zao akawatia muhuri hao waliougua na kulia. Kisha wakaja malaika kwa kuangamiza kutoka pande nne za nchi, ambao wa wanakuja hivi sasa, na waona wakija vita vikali moja kwa moja, ambavyo vitaangamiza dunia nzima. Hana kitu, wasingaligusa ila hao waliokuwa na ile alama. Sasa chunguze, je, moyo wako unahusika juu ya wenye dhambi, jinsi kanisa na watu wanafanya? Hata waweza kuugua na kulia juu yake mchana na usiku? Kama sivyo, na shangaa Hayo ni mahali je, waweza tu kusimama na kusema Mungu mpendwa, mimi isimami kwa sababu ndugu Branham alisema hivyo, mbali nalisikia neno lake likisema hivyo, nami nitafanya hivi. Bwana nasimama, mimi ni mhitaji Bwana. Je, utanipa mahitaji yangu hapa usiku wa leo, mahali hapa nasimama. Mungu akubariki. Mungu akubariki mimi ni muhitaji. Na kutaka unirehemu. Mungu awabariki. Kind of nataka kuwa Mkristo wa namna ambayo akumbuka, huyo mtu anayesimama karibu nawe ni kama wewe. Nakutaka unyoshe mkono wako ukaushika wapi, ukaseme okay, ndugu dada, niombee sasa. Na kutaka uniombee nini? Sema hayo tu, kwa unyenyekevu wa Kikristo, niombee, nita na nataka kupatana na Mungu, niombee mimi. Nitaamba ya kwamba Mungu atakupa nafasi hiyo, na, najua ya kwamba sisi tuna, tuwezi kukaa hapa muda mrefu zaidi. Unaona hivyo, tuko, tuko katika wakati wa mwisho watu wanaamini hayo, semeni na hamna kilichobakia, kila kitu kimekwisha. Makanisa yameelekea kwenye barasa la ukemenia, ulimwengu una sasana hapa. Je, mnajua bwana asemayo kuhusu Los Angeles na mahali hapa pengine? Umekwisha nakumbuka, livowaambieni yapata miaka miwili iliyopita, jinsi ilosemeko la nchi lingekuja Canada kule Alaska. Nawaambia pia ya kwamba Hollywood na Los Angeles itadidimia kuingia daari. California, California mm -hmm. Umeangamia, sio California bali wewe. Ulimwengu umeangamia, kanisa isipokuwa upatane na Mungu food. Umeangamia. Roho Mtakatifu asema hivi. Je, mmenisikia nikitumia jina hilo isipokuwa itimie Awaulizeni menujua kwa muda wa miaka ishirini. Je, niwaambia neno lote katika jina la Bwana ila lile ililotimia? Ikiwa kila kitu nilichowaambieni kingetendeka, ilitendeka. Semeni amini. Nawaambieni huu ndio wakati, yawapasa kujitayarisha, na kila mtu amwombee mwingine ingopendwa Tunaposimama hapa usiku wa leo said, watu wanaokufa vizo zetu zimeelekezwa adini mafumbini. Sisi umetupa mahubiri haya yanayokata Bwana. Tunaona mifano ya watu wawili, mmoja wao akiwa mtu wa kidini church, alienda kanisani mbali, akakataa uongozi kupata uzima wa milele ile, mwingine alikataa sifa za ulimwengu na kugeukia uzima wa milele. Nasi tunaona hali za hawa wawili usiku wa leo kulingana na Biblia ilitajiri katika mateso na Musa usikufuni Baba, tunataka kuwa kama Musa, tunataka kuongozwa na mwanao mtakatifu Yesu Kristo, hata pa kwa uzima wa milevo, utupe huo mioyoni mwetu ikuwa lio Bwana upasiwe ili mioyo ya kale yajiwe. Weka ndani yetu moyo mpya, moyo wa nyama, moyo unaoweza kuuzungumzia na kuushughulikia, nasi hatutakuwa wenye kiburi tukisemeni Bwana ambapo tutaondokea sehemu yote ya kutangamka kufikie sehemu hasa ya kujisikia sehemu ya kujisikia kwa moyo, kilindi cha Roho, utajiri wa Mungu upaume wa roho moyoni mwe, tijaliye ewe kiongozi mkuu Ramza, katiba aliye mkuu, kabla hujaruka angani pamoja na kanisa lako, hebu niondoke Bwana, usiniache nyuma ye hebu niende pamoja nawe <inaudible> Baba, taki kukaa hapa duniani humu, huona haya mateso yanayokuja, taki kukaa humu katika wenda wazimu huu, taki kuwa humu wakati mambo ya kutisha watu wakirukwa na akili zao, kuna wao watu wakijaribu kutenda kama wanyama na kuonekana kama wanyama, wanawake wakijaribu kuonekana kama wanyama wakijipaka rangi nyuso zao. Ikujua kwa ya kwamba mambo haya yametabiriwa kutendeka, kwamba jambo hili litatendeka, watakuwa wazimu sana. Hata nzige watainuka wakiwa na nywele kama za wanawake kuwateza wanawake na meno kama simba na mambo ambayo wewe umesema, na akili za watu zitawapoka kabisa, tunaona yakianza kutendeka sasa hivi. Bwana tusaidie, surudishie akili timamu ya Kristo Yesu, Bwana wetu eh, kiongozi mkuu wa uzima wa milele tunakubali hadi yako usiku huu Baba, nakusifu kwa ajili ya watu hawa nawambia kila mmoja wao katika jina la Yesu Kristo Bwana bwananamba ya kwamba Kristo mwana wa Mungu ataingia katika moyo wa <taskera> kila mmoja wetu Bwana, na kutufinyanga na kutufanya viumbe vipya katika Yesu Kristo kijaniye Bwana Mungu a kupenda na tunataka maelekeo yetu yetu, badiliko letu litujie sisi, tupate kuwa watoto wako, tusikie Roho wako akitenda kazi mioyoni mwetu, Bwana, akitufanya wepesi na kutufanya tumemue nyakati hizi za wenda wazimu, tuna maishi yaliemu tunapoona vijana, wanawake wamenozwa katika wa wavu wa Ibilisi na wanaume, njia zilizopotoshwa, watoto waliolemewa na ulevi wa bangi wakuta sigara, walevi wenye utovu wa uadilifu. Edeni ya Shetani Mungu, ilikuchukua miaka elfu sita kulingana na Biblia kujenga Edeni nawe no, ukamweka mwanao na mkewe mle ndani, bibi harusi wake kuitawala naye. He, Shetani akaja na kuipotosha a a years years, na miaka ya kupita, naye amejenga Edeni yake ya kiakili kwa sayansi na elimu na inayodhaniwa kuwa akili, naye amejenga ikawa uchafu wa mauti. Eh, Mungu, turudishe Edeni tena, Bwana, ambako hakuna mauti, ambako hakuna huzuni elea Bwana, nasimama kwa unyenyekevu. Ngoja Adamu wa pili aje kwa bibi harusi wake, tufanye sehemu yake. Baba, tunaomba katika jina la Yesu, amin. Je, unampenda Mungu? Je, unaweza kusikia? Je, unatambua ninayojaribu kuambieni? Kama mnaweza kufahamu, ili hebu inueni mikono yenu tu mkaseme ninafahamu yale unayojaribu kusema. Je, unaweza kuona uenda wazimu wa wakati huu? Sasa ma jinsi umesambaa watu wana akili tena imepotea. Wako wapi sasa viongozi? Tazama rais, wewe iwapo wanataka ukomunisti, hebu waupewe. Chochote watu wanachotaka, nawapewe. Uko wapi Patrick Henry wetu? George Washington wetu? Uko wapi viongozi wetu wanaweza kusimamia kanuni hatuna wao waotwazi na kanisa yetu wa huduma wetu watawakubali watu tu kwa makatazo au ingia jungi na kanisa na ufanya hivi ama upate mamsho mdogo ama chochote kile. Wako wapi hawa watu wa Mungu, manabii manabii wanaokataa mle na kutubutu kuasi, kuasi mambo yote ya ulimwengu? Wapi hawa watu waaminifu? wamekuwa hafisu na kupitia kwa mawazo ya akili na kadhalika, hata hawako wako hapa tena eh. Mungu, uturehemu! Vitu hivi vyenye sura ya kuogovya ambavyo vinakuja duniani, unaona jinsi watu wanavyoenenda, hata kwa ni wene wazimu. Bali jambo hilo litakapotokea kanisa litakuwa limekwisha kuondoka. Mungu, hebu tuwe huko hayo my... ndiyo maombi yangu kwa kile kiumbe kikuu chake mbinguni kilicho humu jengoni usiku wa leo, yule Kristo mkuu ambaye yungali na uzima wa milele kuomba yeye Kristo, nikiwa humu huku nimefungua macho yangu nikitazama kanisa ambalo umeisha umeishanikomboa kwa damu, huku usiache mmoja wetu akapatee, we tunataka kupatana na kwa hivyo utuoshe, Ee Bwana, na maovu yetu yote toa dhambi zetu na kadhalika, kuona wewe ukiponya wagonjwa wetu, hata kuwafufua wafu wetu, wanavuka kwa maombi. Tumeona mambo haya yote yakitendeka, basi sasa tufanye sisi tena Tupate uhai kiroho, tufanye tena tupate kutambua uzima wa milele kupitia kwa Yesu Kristo. Tujalie haya Baba, na kabidhi wote kwako katika jina la Yesu Kristo.